Phản ánh, kiến nghị
Đường ổ gà, hư hại nặng. Nguy hiểm gây tai nạn khi mùa mưa tới. Ảnh chụp vào lúc 12h trưa ngày 14/7/2021. Địa điểm: Nối quốc lộ 11A đi vào Đồng Tâm, đoạn đường đi hết xã Phong Sơn, nối vào Phong Xuân (gần KQH Cao Tốc). Kính gửi cơ quan chức năng xử lý
1/6
1
2
3
4
5
6
Lượt xem: 114
Ngày gửi: 13:08 14/07/2021
Hạn xử lý: 23/07/2021
Kết quả xử lý
UBND huyện Phong Điền

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh, UBND huyện Phong Điền đã chỉ đạo Phòng Kinh tế và Hạ tầng huyện kiểm tra, xử lý trường hợp nêu trên. Nội dung xử lý như sau:

Tuyến đường theo phản ánh là tuyến tỉnh lộ 17B, thuộc Sở Giao thông vận tải quản lý. Nguyên nhân hư hỏng mặt đường là do lưu lượng xe chuyển vật tư, vật liệu, thiết bị phục vụ thi công đường cao tốc chạy với lưu lượng và tải trọng lớn.  

Qua rà soát, tuyến đường này không nằm trong danh mục đường công vụ ngoại tuyến phục vụ thi công đường cao tốc được Bộ Giao thông phê duyệt.

Ngày 26/5/2021 Sở Giao thông vận tải cũng đã có công văn số 915/SGTVT-CV gửi Ban quản lý dự án đường Hồ Chí Minh và Nhà thầu thi công đường cao tốc đoạn Cam Lộ - La Sơn yêu cầu thực hiện một số nội dung: “Nghiêm cấm vật tư, thiết bị thi công trên các tuyến đường chưa được Bộ Giao thông phê duyệt làm đường công vụ ngoại tuyến”; “Phối hợp để kiến nghị Bộ Giao thông bổ sung tuyến đường này ( đoạn TL17B từ Km11 đến Km13+300), vào danh mục đường công ngoại tuyến phục vụ thi công đường cao tốc”. Trong thời gian tới, UBND huyện tiếp tục chỉ đạo các ngành chức năng tăng cường công tác tuần tra, kiểm tra xử lý các vi phạm, đồng thời kiến nghị sở Giao thông vận tải một số nội dung như sớm trình Bộ Giao thông phê duyệt bổ sung vào danh mục đường công ngoại tuyến phục vụ thi công đường cao tốc;  yêu cầu đơn vị Ban quản lý dự án đường Hồ Chí Minh và Nhà thầu thi công tổ chức khắc phục hư hỏng để người dân và phương tiện đi lại đảm bảo an toàn.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 12:32 05/08/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (47)
VNPT Thừa Thiên Huế (18)
VTVcab tại Huế (13)
Xí nghiệp thông tin tín hiệu Bình Trị Thiên (7)
Phường Phước Vĩnh (7)
Phường Vỹ Dạ (7)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Xã Phong Hòa (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Ngày 25/9/2021, địa bàn phường phường Đúc, TP Huế được tiêm chủng vắc xin...
19:57 27/09/2021
Vào lúc 19h30 phút ngày 27 tháng 9 năm 2021 xe ô tô mang BKS 75A21643 đậu...
19:41 27/09/2021
Cho tôi hỏi vì sao bảo vệ dân phố tới thời điểm này rồi mà vẫn chưa được...
18:58 27/09/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 5635444
Đang truy cập: 7658
Zalo: 0941260505