Ban Quản lý dự án Đầu tư xây dựng và Phát triển đô thị tỉnh Thừa Thiên Huế; Phường An Đông
Kính chào Ông/Bà.
Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban Quản lý khu vực phát triển đô thị (Ban) và UBND phường An Đông kiểm tra và trả lời như sau:
1. Ban Quản lý khu vực phát triển đô thị:
Qua kiểm tra, nguyên nhân đèn đường không chiếu sáng là do Rơle thời gian hoạt động sai thời gian. Ngày 16/12/2019, Ban đã tiến hành sửa chữa và đã khắc phục xong tình trạng trên.
2. UBND phường An Đông:
- UBND phường An Đông đã ban hành Công văn số 305/CV-UBND ngày 12/12/2019 đến Công an phường An Đông để tiến hành xác minh, xử lý các đối tượng nghiện chích tại vị trí phản ánh trên.
- Về việc đổ rác thải xây dựng trái phép, UBND phường đã nhiều lần phối hợp cùng Ban quản lý khu vực phát triển khu đô thị Tỉnh tiến hành thực hiện Ngày Chủ Nhật Xanh dọn dẹp rác thải, rác thải xây dựng tại vị trí phản ánh, đóng các tẩm biển cấm đổ rác, tuyên truyền vận động người dân nâng cao ý thức. Tuy nhiên, do đặc thù địa bàn rộng, lực lượng xử lý còn mỏng, các đối tượng thường đổ rác thải ngoài giờ hành chính nên việc xử lý còn gặp nhiều khó khăn. Trong thời gian tới, UBND phường sẽ tiếp tục tăng cường công tác kiểm tra, giám sát và xử lý các trường hợp đỗ rác thải, rác thải xây dựng trong phạm vi đường bộ trái quy định của pháp luật. Đồng thời, hiện nay Sở Kế hoạch và đầu tư tỉnh Thừa Thiên Huế hiện đang tiến hành thi công lắp đặt giải phân cách giữa tại tuyến đường Võ Nguyên Giáp, không để các khoảng đất trống cho các đối tượng lợi dụng đổ rác thải, đảm bảo đồng bộ mỹ quan đô thị trong thành phố Huế.
Chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.
1/6
![](/UploadFiles/PhanAnh/2019/12/do_rac_hut_chich_vo_nguyen_giap_001.png)