Phản ánh, kiến nghị
Kính của 2 tủ bán nước giải khát tự động trên đường đi bộ công viên 3/2, tuyến đường Lê Lợi gần bến thuyền du lịch Tòa Khâm bị đập vỡ, nghi ngờ bị phá hoại vào tối 25/4/2022. Ảnh chụp vào lúc 6 giờ sáng ngày 26/4/2022. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra.
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 1277
Ngày gửi: 06:30 26/04/2022
Hạn xử lý: 09/05/2022
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế xác minh, cụ thể:

Sau khi nhận được thông tin phản ánh, BCH Công an thành phố đã chỉ đạo các lực lượng nghiệp vụ và Công an các phường tập trung truy xét, bắt giữ các đối tượng. Đến 14h00 ngày 26/4/2022, Công an thành phố đã truy xét, bắt giữ 04 đối tượng gồm:

L.H.T.K sinh năm 2010; L.H sinh năm 2006 cùng trú tại phường Phường Đúc, thành phố Huế;

N.Đ.G.B sinh năm 2005, trú tại phường Gia Hội, thành phố Huế;

N.Đ.H sinh năm 2009, trú tại phường Hương Vinh, thành phố Huế.

Tại cơ quan Công an, các đối tượng trên đã khai nhận hành vi vi phạm của mình. Hiện Công an thành phố đang xác định thiệt hại, củng cố hồ sơ, xử lý các đối tượng theo quy định của pháp luật.

Chân thành cảm ơn Ông/Bà đã phát huy tinh thần trách nhiệm của công dân về phản ánh vi phạm về an ninh trật tự cho cơ quan Công an và mong mọi người tiếp tục phát huy trong thời gian tới.

Trân trọng!

Ngày xử lý: 18:33 27/04/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Xin có lời khen C.A. đã nhanh chóng tìm ra mấy trẻ em phá hoại. Trong các hình phạt đối với các trẻ này tôi đề nghị cho các trẻ này đi làm việc công ích ví dụ như đi quét rác tại đường đi bộ 3/2 là nơi các em phạm tội.
CDTC (1) - 19:06 27/04/2022
mấy thằng này ở nhà ba mẹ nó không dạy sao ra đường mất dạy thế
CDTC (2) - 20:21 27/04/2022
các cháu giờ manh động quá ra đg tôi 1997 còn sợ 2009 2006
CDTC (3) - 23:12 27/04/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (199)
Công an huyện Quảng Điền (168)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (6)
UBND Thành phố Huế (3)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 09 giờ 22 phút, ngày 06/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G114462...
15:21 09/08/2022
Vào lúc 09 giờ 18 phút, ngày 06/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75F201112...
15:17 09/08/2022
Vào lúc 14 giờ 07 phút, ngày 04/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G139733...
15:15 09/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20005952
Đang truy cập: 12948
Zalo: 0941260505