Kính chào Ông/Bà.
Công ty CP Cấp nước Thừa Thiên Huế (HueWACO) xin gửi đến quý Ông/Bà lời chào trân trọng và xin chân thành cám ơn sự hợp tác của quý Ông/Bà trong thời gian qua.
Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà về việc đề nghị kiểm tra, nâng cấp hệ thống nước tại các thôn Mai Dương, Phước Lâm, Phước Lý- xã Quảng Phước do tình trạng nước yếu vào giờ cao điểm, ngày 13/5/2020, Công ty CP Cấp nước Thừa Thiên Huế đã kiểm tra áp lực và triển khai lắp đặt bơm tăng áp tại khu vực này. Sau khi khắc phục, áp lực đo được tại điểm cuối là 2kg/cm2.
Năm 2019, Công ty CP Cấp nước Thừa Thiên Huế đã triển khai thi công 2 tuyến ống từ DN63-DN160 dài 1,5km tăng áp cho khu vực Lâm Lý (nhập từ thôn Phước Lâm – Phước Lý) và thôn Mai Dương với tổng kinh phí đầu tư 503 triệu đồng. Theo kế hoạch, ngày 21/5/2020, Công ty CP Cấp nước Thừa Thiên Huế sẽ triển khai thi công 2 tuyến ống tăng áp DN160/110 HDPE dài 1,3km và DN63 HDPE dài 252m với tổng kinh phí dự kiến khoảng hơn 800 triệu đồng. Sau khi hoàn thành đấu nối, sẽ đảm bảo cấp nước an toàn, đủ áp cho 385 hộ dân tại thôn Lâm Lý, Mai Dương xã Quảng Phước; Xóm Đạo, thôn Khuông Phò Đông, thị trấn Sịa.
Công ty CP Cấp nước Thừa Thiên Huế xin cám ơn mọi góp ý, phản ánh của Quý Ông/Bà. Rất mong nhận được sự chia sẻ và hợp tác trong thời gian đến.
Trân trọng.