Phản ánh, kiến nghị
Các thùng rác trước trường Mầm non Phước Vĩnh quá nhếch nhác, người dân vứt rác ở phía ngoài thùng và vào trong khu vực của sân trường gây ảnh hưởng đến sức khoẻ của các cháu khi ra sân hoạt động và mất mỹ quan trước trường học. Đề nghị các cấp xem xét giải quyết di dời thùng rác để các cháu có một môi trường hoạt động lành mạnh.
Lượt xem: 38
Ngày gửi: 19:30 19/08/2022
Hạn xử lý: 31/08/2022
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính gửi Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế (Công ty) xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Các thùng rác tại vị trí phản ánh bao gồm: 02 thùng rác Công ty đang bố trí thường xuyên để phục vụ nhu cầu đổ rác của các hộ gia đình xung quanh và 01 thùng rác nhỏ của trường Mầm non Phước Vĩnh tự trang cấp để lưu chứa rác của đơn vị và chỉ đưa ra vào buổi chiều tối để xe cơ giới vận chuyển theo lộ trình.

Qua kiểm tra, hiện các thùng rác của Công ty đang bố trí đã đủ để đáp ứng nhu cầu đổ rác của các hộ dân xung quanh; thời gian người dân đổ rác vào thùng chủ yếu diễn ra sau 17 giờ 00 hàng ngày; đây là thời điểm Công ty bắt đầu ca vệ sinh trên tuyến đường nên rác bắt đầu được thu gom và vận chuyển sạch sẽ hàng đêm.

Tuy nhiên, qua theo dõi, hiện vẫn còn một số hộ chưa đưa rác vào thùng mà chỉ đưa rác tập kết phía bên ngoài thùng gây mất vệ sinh và mỹ quan như phản ánh. Vì vậy Công ty sẽ tăng cường tuyên truyền, hướng dẫn người dân xung quanh đưa rác gọn vào thùng; đồng thời Công ty cũng đã cho di chuyển các thùng rác cách xa tường rào trường Mầm non Phước Vĩnh khoảng 1m để tránh tình trạng người dân khi đổ rác có thể vô tình làm rơi vãi vào khuôn viên sân trường. (Đính kèm hình ảnh).

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 08:42 30/08/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (416)
Phòng Cảnh sát Giao thông (85)
(18)
(13)
(11)
Công an Thành phố Huế (11)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đàn bò thường xuyên di chuyển trên đường Tố Hữu, trước mặt Ủy ban nhân...
14:19 25/09/2022
Đèn xanh đèn đỏ ngã ba Dạ Lê, gần showroom ô tô Huyndai bị lỗi, đang dừng...
14:17 25/09/2022
Cả khu dân cư Tổ 2, thôn Nghi Xuân, xã Giang Hải, huyện Phú Lộc, Thừa Thiên...
13:19 25/09/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21606342
Đang truy cập: 17358
Zalo: 0941260505