Phản ánh, kiến nghị
Chúng tôi là cư dân đang sinh sống tại khu vực trước sân vận động tổ dân phố Lại Thế 2, phường Phú Thượng tiếp tục phản ánh tình trạng:
1- Để thùng rác không phù hợp, làm rác ứ đọng hôi thối, thêm mất vệ sinh và mỹ quan đô thị… Khi xe môi trường gom rác các nơi tới địa điểm này để tập kết, trung chuyển thì chúng tôi phải vội vàng đóng tất cả cửa lớn bé cũng không tránh được mùi hôi thối nồng nặc và ồn ào kinh khủng.
Đáng lẽ rác nhà nào cứ để trước cửa nhà đó, rồi xe rác đi gom là ổn hơn. Đã có 1 thời gian cắm biển “ cấm đổ rác ở đây “ đã thấy vào nếp rồi, tự nhiên sao lại đặt thùng rác vào đấy.
2- Chính vì để thùng rác không hợp lý, nên bao nhiêu phế liệu ni lông, nhựa … cũng bị dân các khu vực lân cận đưa tới “ mặt tiền “ của tổ dân phố để đốt, khói bụi làm ô nhiễm không khí, ảnh hưởng rất lớn đến sức khỏe của dân cư.
Kính mong các cấp có liên quan kịp thời can thiệp. Xin cảm ơn.
Ảnh và clip được quay vào chiều ngày 15/8/2022.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 89
Ngày gửi: 11:02 16/08/2022
Hạn xử lý: 25/08/2022
Kết quả xử lý
Phường Phú Thượng

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Phú Thượng xin thông báo kết quả xử lý như sau:

UBND phường đã cử Công chức Địa chính – Xây dựng – Đô thị và Môi trường đến hiện trường kiểm tra. Sau khi kiểm tra, UBND phường đã phối hợp với Công ty TNHH Hằng Trung di dời thùng rác ra khỏi vị trí phản ánh.

Qua đây, UBND phường đề nghị các hộ dân sống trong khu vực để rác sinh hoạt tại cổng nhà mình để Công ty môi trường thu gom đảm bảo vệ sinh môi trường và mỹ quan đô thị.

Nếu phát hiện có trường hợp đổ rác không đúng nới quy định, thì các hộ dân chủ động gọi điện báo qua số điện thoại anh Nguyễn Di Sanh - Công chức địa chính - Môi trường phường, SĐT: 0914289114 để kịp thời xử lý. (Đính kèm hình ảnh).

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 16:46 25/08/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (715)
Phòng Cảnh sát Giao thông (83)
FPT Thừa Thiên Huế (25)
Công an huyện A Lưới (18)
Công an Thành phố Huế (18)
VTVcab tại Huế (14)
Tỷ lệ không hài lòng
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 11 giờ 13 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G110819...
11:13 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 12 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G121751...
11:12 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 10 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G145649...
11:10 09/12/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23754480
Đang truy cập: 1127
Zalo: 0941260505