Phản ánh, kiến nghị
Nhà ông Bảo Việt ở địa chỉ 27A Nguyễn Chí Diểu, phường Đông Ba (nhà màu vàng có biển hiệu mè xửng Huế Xưa) là cơ sở sản xuất măng chua thường xuyên xả nước thải măng bẩn và nước từ hầm xí ra thẳng đường gây ô nhiễm trầm trọng và ảnh hưởng nhiều nhà dân xung quanh. Mặc dù đã bị nhiều người phản ảnh và cả cán bộ phường về nhắc nhở nhưng gia đình này vẫn phớt lờ và không chịu xây cống thoát chất bẩn gia đình, kéo dài tình trạng mất vệ sinh đến bây giờ. Mong sau khi nhận được phản ảnh này, chính quyền can thiệp mạnh để giải quyết vấn đề trả lại không khí trong lành cho người dân khu vực này. Clip được quay vào chiều ngày 19/8/2022.
Lượt xem: 90
Ngày gửi: 17:12 19/08/2022
Hạn xử lý: 31/08/2022
Kết quả xử lý
Phường Đông Ba

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường xin thông báo kết quả xử lý như sau:

UBND phường đã cử lực lượng Tổ Quản lý đô thị đến trực tiếp nhắc nhở và yêu cầu ông Bảo Việt không được đổ nước thải trực tiếp ra đường, phải có hệ thống xử lý nước thải xuống cống. Nếu việc này còn xảy ra thì sẽ xử lý Nghị định: 45/2022/NĐ-CP của Chính phủ quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực bảo vệ môi trường có hiệu lực thi hành từ ngày 25/08/2022.

UBND phường xin cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

1/4
1
2
3
4
Ngày xử lý: 14:21 24/08/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (432)
Công an Thành phố Huế (132)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
(13)
VTVcab tại Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
Học viện phun xăm Elena Nguyễn của bà Nguyễn Thị Thu Nga ở tai địa chỉ...
18:19 03/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nắp cống bị hư hỏng tại đường Tỉnh Lộ 10, phường Phú Thượng, TP Huế (đoạn...
21:15 27/11/2022
Đèn đường ở đường Lê Thành Hinh, TT Sịa, huyện Quảng Điền đã mấy đêm không...
20:22 27/11/2022
Quán O Tý ở 7B Nguyễn Lữ, Minh Hải, phường Thuận An, Thành phố Huế nướng...
19:57 27/11/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23462237
Đang truy cập: 2945
Zalo: 0941260505