Phản ánh, kiến nghị
Sáng nay tại địa điểm bờ kè bên hông Chùa Thiên Mụ, thật sự là tôi khá sốc và buồn trước tình trạng rác thải của các bạn trẻ đến đây chụp hình, hóng gió vào buổi chiều tối. Đây là một địa điểm có nhiều du khách nội địa cũng như ngoại quốc đến tham quan, viếng chùa. Bên cạnh đó, cũng là địa điểm tâm linh xếp hạng linh thiêng bậc nhất tại Huế.
Rất mong quý cơ quan hữu trách có phương án cụ thể và sớm nhất để chấm dứt tình trạng xả rác bừa bãi như vậy gây mất mỹ quan, ảnh hưởng đến môi trường cũng như cái nhìn thiện cảm của du khách về một thành phố Huế đang hướng thành phố du lịch xanh sạch đẹp.
Góp ý:
1. Bố trí thêm thùng rác để giảm tình trạng quăng rác bừa bãi.
2. Phân công người trông và nhắc nhở các bạn trẻ.
Vì một Huế xanh đẹp và văn minh trong mắt người dân và khách du lịch, rất mong cơ quan chức năng sớm xử lý tình trạng này.
Xin cám ơn.
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 156
Ngày gửi: 07:45 17/08/2022
Hạn xử lý: 26/08/2022
Kết quả xử lý
Phường Hương Long; Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế (Công ty) và UBND phường Hương Long xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Đường Nguyễn Phúc Nguyên (khu vực đoạn chùa Thiên Mụ) được cắm biển báo giao thông cấm dừng và cấm đỗ xe do đó việc đặt thùng rác tại khu vực này để thu gom và lấy rác bằng xe cơ giới là không thể thực hiện được.

Hiện nay, cách vị trí phản ánh khoảng 25m (trước mặt cổng vào bãi đỗ xe của BQL Bến xe Thuyền), Công ty có bố trí thùng rác để phục vụ cho nhu cầu đổ rác của người dân và khách du lịch, thùng rác này được Công ty tổ chức vệ sinh hàng ngày để đảm bảo vệ sinh môi trường (đính kèm hình ảnh thùng rác gần vị trí phản ánh).

Sau phản ánh, Công ty đã thu dọn sạch rác và sẽ phối hợp UBND phường Hương Long để tuyên truyền các hộ dân xung quanh, đặc biệt là các hộ kinh doanh về việc giữ gìn vệ sinh môi trường, đổ rác đúng giờ - đúng nơi quy định và tăng cường kiểm tra, xử phạt đối với từng hộ dân không chấp hành việc giữ gìn vệ sinh môi trường theo quy định của pháp luật.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 08:18 24/08/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (432)
Công an Thành phố Huế (132)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
(13)
VTVcab tại Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
Học viện phun xăm Elena Nguyễn của bà Nguyễn Thị Thu Nga ở tai địa chỉ...
18:19 03/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nắp cống bị hư hỏng tại đường Tỉnh Lộ 10, phường Phú Thượng, TP Huế (đoạn...
21:15 27/11/2022
Đèn đường ở đường Lê Thành Hinh, TT Sịa, huyện Quảng Điền đã mấy đêm không...
20:22 27/11/2022
Quán O Tý ở 7B Nguyễn Lữ, Minh Hải, phường Thuận An, Thành phố Huế nướng...
19:57 27/11/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23461548
Đang truy cập: 2738
Zalo: 0941260505