Phản ánh, kiến nghị
Quán 1954 số 5 Điện Biên Phủ, phường Vĩnh Ninh, thành phố Huế mở nhạc to quá mức. Người hát còn đứng dưới lòng đường cản trở giao thông. Clip quay lúc 21h00 ngày 16 tháng 08 năm 2022. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra xử lý.
Lượt xem: 104
Ngày gửi: 21:14 16/08/2022
Hạn xử lý: 26/08/2022
Kết quả xử lý
Phường Vĩnh Ninh

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Vĩnh Ninh xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Đối với trường hợp quán 1954 tại địa chỉ 05 Điện Biên Phủ, phường Vĩnh Ninh, thành phố Huế, UBND phường đã làm việc với ông Nguyễn Văn Lợi- chủ cơ sở kinh doanh. Tại buổi làm việc, ông Lợi đã cam đoan không để tình trạng này tái diễn về sau. Tuy nhiên, ông Nguyễn Văn Lợi vẫn không thực hiện theo nội dung đã cam kết.

Ngày 22/8/2022, UBND phường đã có Công văn số 1583/UBND-VHXH về việc phối hợp xử lý ô nhiễm môi trường về tiếng ồn gửi đến Phòng Văn hóa thông tin thành phố Huế kiến nghị các cấp có thẩm quyền hỗ trợ và phối hợp với UBND phường kiểm tra, xử lý đối với trường hợp trên nhằm đảm bảo ổn định cuộc sống của các hộ dân xung quanh.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được những phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 08:57 23/08/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Quán 1954 nhiều lần gây ồn ào bằng nhạc và cả đánh nhau nữa. Biểu diễn Karaoke cần biểu diễn trong phòng kín. Quán 1954 nhiều lần ồn ào hô hoán rất vô văn hoá. Các nước khác không có những sự việc thuộc loại này. Ngoài ra, xe cộ để phía bên kia đường cũng rất mất trật tự. Mong quán rút kinh nghiệm, tôn trọng các hộ chung quanh và công việc của họ. Xin cám ơn Huế S, UBND phường và công an phường Vĩnh ninh, phòng Văn hóa, Thể thao thành phố Huế.
CDTC (1) - 10:46 28/08/2022
Hôm qua, 30/08/2022 quán 1954 ở số 5 Điện Biên Phủ tuy không mở nhạc to nhưng vẫn gây ồn ào đến hơn 12h đêm. Hôm nay, 31/08/2022 có nhóm ngưòi tụ tập tại đó gây ồn ào hô hoán ầm ĩ.
CDTC (1) - 19:35 31/08/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (432)
Công an Thành phố Huế (132)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
(13)
VTVcab tại Huế (10)
Phường Phước Vĩnh (6)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
Học viện phun xăm Elena Nguyễn của bà Nguyễn Thị Thu Nga ở tai địa chỉ...
18:19 03/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nắp cống bị hư hỏng tại đường Tỉnh Lộ 10, phường Phú Thượng, TP Huế (đoạn...
21:15 27/11/2022
Đèn đường ở đường Lê Thành Hinh, TT Sịa, huyện Quảng Điền đã mấy đêm không...
20:22 27/11/2022
Quán O Tý ở 7B Nguyễn Lữ, Minh Hải, phường Thuận An, Thành phố Huế nướng...
19:57 27/11/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23461532
Đang truy cập: 2737
Zalo: 0941260505