Phản ánh, kiến nghị
Trước đây tôi đã phản ánh kiến nghị di dời thùng rác để trước mặt chùa Chiêu Ứng tại địa chỉ 207 Chi Lăng, phường Gia Hội, TP Huế mất mỹ quan. Cơ quan chức năng có trả lời vị trí phản ánh đã đặt từ lâu, được sự thống nhất cùng UBND phường Gia Hội nên không thể di dời. Tuy nhiên thùng rác để trước song sắt của chùa gây mất thẩm mỹ. Kiến nghị cơ quan chức năng dịch chuyển thùng rác sang hướng phía bên tường.
Lượt xem: 69
Ngày gửi: 09:42 16/08/2022
Hạn xử lý: 25/08/2022
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế (Công ty) xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Công ty đã dịch chuyển thùng rác sang vị trí mới cách vị trí cũ khoảng 1m về bên phải (vị trí đặt mới nằm sát bờ tường, không còn nằm sát hàng rào song sắt của Chùa). (đính kèm hình ảnh thùng rác sau khi dịch chuyển).

Để đảm bảo vệ sinh môi trường, thùng rác tại vị trí phản ánh hàng ngày đều được Công ty tổ chức vệ sinh chùi dọn sạch sẽ. Ngoài ra, nhằm hạn chế phát tán mùi hôi tại vị trí đặt thùng, Công ty sẽ làm việc cùng UBND phường Gia Hội tăng cường công tác tuyên truyền, nhắc nhở các hộ dân phải bỏ rác sinh hoạt vào bao buộc chặt theo đúng quy định, không bỏ rác vào thùng sau khi xe đã thu gom (chỉ đưa rác vào thùng trước giờ xe thu gom, vận chuyển, rút ngắn thời gian tập kết rác trong thùng).

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

Ngày xử lý: 07:45 24/08/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (715)
Phòng Cảnh sát Giao thông (83)
FPT Thừa Thiên Huế (25)
Công an huyện A Lưới (18)
Công an Thành phố Huế (18)
VTVcab tại Huế (14)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kính gửi UBND phường Hương Vinh (mới), đội quy tắc đô thị phường Hương...
12:35 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 13 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G110819...
11:13 09/12/2022
Vào lúc 11 giờ 12 phút, ngày 09/12/2022 xe máy mang biển kiểm soát 75G121751...
11:12 09/12/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23755378
Đang truy cập: 1482
Zalo: 0941260505