Phản ánh, kiến nghị
Nội dung phản ánh lần 2: Bụi tre vắt ngang đường dây hạ thế, tre đè 2 dây cạ sát nhau gây chạm, xoẹt lửa. Đặc biệt nếu có gió mưa, gây ra tiếng nổ, xoẹt lửa (có đốm đen trên đốt tre bị cháy). Địa chỉ: Xóm Quẹo, Tổ dân phố La Chữ Nam, Phường Hương Chữ, thị xã Hương Trà. Yêu cầu: Chặt phá bụi tre dứt điểm, nếu chỉ phát quang cành lá thì sau thời gian lại vắt ngang như cũ gây ảnh hưởng đến đời sống bà con trong xóm.
File đính kèm:
1/3
1
2
3
Lượt xem: 76
Ngày gửi: 09:52 28/08/2022
Hạn xử lý: 08/09/2022
Kết quả xử lý
Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế; Phường Hương Chữ

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế và UBND phường Hương Chữ trả lời như sau:

Sau khi nhận được ý kiến phản ánh, ngày 31/8/2022, UBND phường đã tiến hành kiểm tra tại xóm Quẹo, TDP La Chữ Nam (xóm ông Lê Quang Chính) thì có thấy một bụi tre ở nhà ông Hà Văn Hùng có tre và cành lá va quẹt vào tuyến đường điện. Qua xem xét thì phần gốc bụi tre đó nằm trong hàng rào thuộc phần đất của ông Hùng, nhưng có một số cây đè trên đường dây điện.

Chiều ngày 30/8/2022, Chi nhánh Điện lực Hương Trà đã phát quang những cây tre và cành tre vướng vào dây điện, hiện còn một số cành tre còn vướng vào các dây cáp quang nhưng không ảnh hưởng đến dây điện sinh hoạt.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được những phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 13:25 06/09/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (508)
Công an Thành phố Huế (136)
FPT Thừa Thiên Huế (23)
Công an huyện A Lưới (15)
(13)
VTVcab tại Huế (13)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Mobifone Thừa Thiên Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô BKS 75A11840 đậu trên vỉa hè ở chung cư Aranya, đường Dương Khuê,...
19:58 05/12/2022
Kiến nghị xin làm hệ thống thoát nước đường kiệt 248 Lý Nam Đế, phường...
17:28 05/12/2022
Vào lúc 17h00 ngày 05/12/2022 tại cổng trường tiểu học Trường An 177 Phan...
17:16 05/12/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 23672750
Đang truy cập: 1516
Zalo: 0941260505