Phản ánh, kiến nghị
Ăn xin tiền ở các hàng quán dọc đường. Mong Thành Phố có biện pháp tập trung hoặc xử lý chấm dứt tình trạng ăn xin tiền, khá nhếch nhác, để lại ấn tượng không tốt. Hình ảnh chụp tại đường Lê Hồng Phong, phường Phú Nhuận, TP Huế sáng 11/01/2023. Xin cảm ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 21
Ngày gửi: 10:16 11/01/2023
Hạn xử lý: 27/01/2023
Kết quả xử lý
Đội Quản lý đô thị thành phố Huế

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Đội Quản lý đô thị thành phố Huế xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Qua nội dung phản ánh, Lãnh đạo Đội Quản lý đô thị đã phân công lực lượng chức năng, theo dõi kiểm tra thực tế tại khu vực nói trên; Tuy nhiên, qua nhiều đợt kiểm tra vào khung giờ nói trên chưa phát hiện được đối tượng ăn xin như phản ảnh.

Để giải quyết vấn đề trên, trong thời gian tới, Đội Quản lý đô thị sẽ tiếp tục tuần tra theo dõi, nếu phát hiện sẽ lập thủ tục để tập trung đối tượng đến trung tâm nuôi dưỡng theo đúng quy định tại Quyết định Số: 63/2022/QĐ-UBND ngày 29/12/2022 của UBND tỉnh Thừa Thiên Huế về Ban hành quy định phân loại, chuyển giao và tiếp nhận người lang thang trên địa bàn tỉnh Thừa Thiên Huế vào nuôi dưỡng tại các cơ sở trợ giúp xã hội công lập.

Chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

Ngày xử lý: 11:49 21/01/2023
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (321)
Công an Thành phố Huế (103)
Công an Thị xã Hương Thủy (33)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (15)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Xã Hương Bình (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 14h30 ngày 08/2/2023, Xe tải BKS 75C00079 đỗ sai vị trí cản trở...
19:22 08/02/2023
Đề nghị cơ quan chức năng xử phạt người điều khiển xe máy không đội mũ...
18:48 08/02/2023
Người bán đậu hũ tại chùa Thiên Mụ cho người đi du lịch, người ở Huế đến...
17:44 08/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25082403
Đang truy cập: 2266
Zalo: 0941260505