Phản ánh, kiến nghị
Hiện nay tại vùng đồi núi bà con nông dân trồng keo tràm thuộc địa bàn phường Hương Hồ, đoạn từ lò gạch Tuynel, Long Hồ, thường vào ngày thứ bảy, chủ nhật, có một nhóm người dẫn theo chó săn mang súng vào săn bắn thú rừng, họ cho chó săn đuổi thú rừng phía dưới các thung lũng khe suối, họ cầm súng phục kích đợi sẵn phía trên các đỉnh đồi chờ thú rừng chạy lên để bắn. Các điểm họ ngồi để phục kích, những cây keo trồng gần một năm tuổi che khuất tầm nhìn bắn, họ bẻ gãy hết, gây thiệt hại cho người dân, bên cạnh đó việc sử dụng súng để săn bắn có nguy cơ gây nguy hiểm đến tính mạng người dân, clip quay vào 15h00 ngày 04/12/2022, tình trạng xảy ra hầu như vào chủ nhật hàng tuần. Vậy kính đề nghị cơ quan chức năng vào cuộc ngăn chặn hành vi xem thường pháp luật, bảo vệ tài sản và tính mạng của người dân đi làm rừng! Trân trọng
Lượt xem: 59
Ngày gửi: 08:26 05/12/2022
Hạn xử lý: 14/12/2022
Kết quả xử lý
Phường Hương Hồ

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND phường Hương Hồ kiểm tra và xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Qua tiếp nhận thông tin phản ánh, UBND phường đã thành lập đoàn gồm: Công an phường; Kiểm lâm phụ trách địa bàn, Cán bộ bảo vệ rừng của HTX Nông nghiệp Hương Hồ 1; Cán bộ HTX; Cán bộ UBND phường tiến hành tuần tra và đã lập biên bản. Trong quá trình tuàn tra chưa phát hiện được nhóm người săn bắn. Hiện nay tổ công tác đang tiếp tục tuần tra để xử lý.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/3
1
2
3
Ngày xử lý: 15:43 16/12/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (230)
Công an Thành phố Huế (223)
Công an Thị xã Hương Thủy (26)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (14)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
(100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Đoạn đường từ đường Nguyễn Tất Thành vào khu công nghiệp Phú Bài quá xấu...
08:55 07/02/2023
Vào lúc 9 giờ 25 phút ngày 06/02/2023, tại đường Tả Trạch, trước khu vực...
08:50 07/02/2023
Vào lúc 08 giờ 23 phút, ngày 07/02/2023 ô tô mang biển kiểm soát 75A06715...
08:23 07/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25048362
Đang truy cập: 5539
Zalo: 0941260505