Phản ánh, kiến nghị
Cơ sở spa 81 Cao Xuân Dục, phường Vỹ Dạ, TP Huế không có giấy phép hoạt động mà tiêm filer nâng mũi. Chủ spa là Dương Thanh Xuân, SĐT: 0355683898 điều trị chăm sóc da tiêm da và nâng mũi tại spa, bán mỹ phẩm không rõ nguồn gốc. Kính gửi cơ quan chức năng có thẩm quyền kiểm tra đột xuất tại cơ sở trên sẽ phát hiện được, hiện nay rất nguy hiểm tính mạng của khách hàng. Link facebook:
https://www.facebook.com/thanhxuan.duong.739?mibextid=LQQJ4d
1/6
1
2
3
4
5
6
Lượt xem: 28
Ngày gửi: 16:04 25/12/2022
Hạn xử lý: 04/01/2023
Kết quả xử lý
Sở Y tế

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Sở Y tế xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Ngày 25/12/2022, Sở Y tế nhận được thông tin phản ánh với nội dung: Cơ sở spa 81 Cao Xuân Dục, phường Vỹ Dạ, thành phố Huế không có giấy phép hoạt động mà tiêm filer nâng mũi, điều trị chăm sóc da, bán mỹ phẩm không rõ nguồn gốc.

Liên quan đến trường hợp này, Sở Y tế đã tiến hành kiểm tra đột xuất cơ sở. Lần đầu, cơ sở đang đóng cửa. Lần hai vào ngày 29/12/2022, tại thời điểm kiểm tra chưa phát hiện dấu hiệu khám, chữa bệnh (nâng mũi, tiêm filer…) tại cơ sở, có quảng cáo các dịch vụ điều trị mụn, nám, tàn nhang, sẹo rỗ…, có trưng bày một số mỹ phẩm; không có giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh.

Theo giải trình của bà D.T.X - chủ cơ sở kinh doanh spa Anna beauty: Cơ sở này mới được chuyển nhượng lại từ chủ cũ của bà N.T.K.V, trú tại phường Vỹ Dạ, thành phố Huế vào tháng 11/2022. Mặc dù sau khi sang nhượng chỉ làm spa, chăm sóc da, gội đầu, nhưng do thiếu hiểu biết nên vẫn để nguyên và sử dụng lại bảng hiệu, nội thất… có các nội dung quảng cáo nêu trên, chưa làm thủ tục đăng ký kinh doanh; các loại mỹ phẩm để bán và sử dụng cho khách hàng.

Qua kiểm tra, đối chiếu, các loại mỹ phẩm có nguồn gốc xuất xứ; chủ cơ sở cam kết tháo dỡ bảng hiệu và các nội dung quảng cáo sai quy định, không thực hiện các hoạt động thẩm mỹ liên quan đến lĩnh vực khám, chữa bệnh.

Sở Y tế sẽ phối hợp với chính quyền địa phương tiếp tục theo dõi, giám sát cơ sở, nếu phát hiện dấu hiệu vi phạm pháp luật sẽ xử lý theo quy định. Đồng thời đã lập biên bản và ban hành quyết định xử phạt vi phạm hành chính với hành vi vi phạm hoạt động kinh doanh mà không có giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh.

(Đính kèm văn bản và các quyết định xử phạt kèm theo)

Chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

File đính kèm:
Ngày xử lý: 15:38 09/01/2023
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
công khai vậy thì họ có thời gian dọn dẹp nếu vi phạm. những phản ánh kiểu này chỉ công khai khi có kết quả xử lý
CDTC (1) - 16:07 09/01/2023
xử lý xong mới công khai đó bạn
CDTC (2) - 18:11 09/01/2023
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (230)
Công an Thành phố Huế (223)
Công an Thị xã Hương Thủy (26)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (14)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Xã Hương Bình (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16h35p ngày 6/2/2023, xe ô tô mang BKS 75A18551 vi phạm giao thông,...
21:42 06/02/2023
Hiện chung cư Hương Sơ A1, đường Tản Đà, phường Hương Sơ, cứ 1 đến 2 ngày...
19:05 06/02/2023
Hiện nay ở tầng 6 CT2 chung cư Aranya, phường Xuân Phú không có điện dọc...
19:04 06/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25044640
Đang truy cập: 2417
Zalo: 0941260505