Phản ánh, kiến nghị
Dù đã phản ánh nhiều lần, nhưng chủ quán buôn bán vẫn lấn chiếm lòng lề đường gây mất an toàn cho người dân đi đường và mất mỹ quan đô thị tại đường Nguyễn Lộ Trạch, phường Xuân Phú, TP Huế đề nghị cơ quan chức năng đô thị thành phố hoặc tỉnh phải xử lý thật nghiêm để làm lòng tin cho người dân, chứ đã phản ánh nhiều lần rồi mà đô thị phường xử lý không tốt và hiệu quả cho lắm, để cho những người buôn bán cứ lấn chiếm mãi, nên kính đề nghị cơ quan chức năng thành phố và đô thị tỉnh xử lý thật nghiêm để cho người dân buôn bán không lấn chiếm lòng đường, lề đường để bỏ xe và bỏ bảng hiệu buôn bán, hình ảnh được chụp lúc 16h30 ngày 25/11/2022. Xin cảm ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 57
Ngày gửi: 20:20 25/11/2022
Hạn xử lý: 07/12/2022
Kết quả xử lý
Phường Xuân Phú

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Xuân Phú xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Lãnh đạo UBND phường đã chỉ đạo Tổ Trật tự Đô thị phường tiếp tục kiểm tra, xử lý những trường hợp vi phạm. (Đính kèm hình ảnh)

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 10:32 07/12/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (230)
Công an Thành phố Huế (223)
Công an Thị xã Hương Thủy (26)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (14)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16h35p ngày 6/2/2023, xe ô tô mang BKS 75A18551 vi phạm giao thông,...
21:42 06/02/2023
Hiện chung cư Hương Sơ A1, đường Tản Đà, phường Hương Sơ, cứ 1 đến 2 ngày...
19:05 06/02/2023
Hiện nay ở tầng 6 CT2 chung cư Aranya, phường Xuân Phú không có điện dọc...
19:04 06/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25044950
Đang truy cập: 2678
Zalo: 0941260505