Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng đánh bắt cá bằng điện ở thôn 3, xã Vinh Thanh, huyện Phú Vang. Ảnh chụp vào chiều ngày 19/12/2022. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra xử lý.
Lượt xem: 38
Ngày gửi: 17:21 19/12/2022
Hạn xử lý: 28/12/2022
Kết quả xử lý
Xã Vinh Thanh

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND xã Vinh thanh xin thông báo kết quả xử lý như sau:

UBND xã đã ra Quyết định số 31/QĐ-UBND ngày 03 tháng 2 năm 2020 về việc thành lập Tổ tuần tra và xử lý các nghề cấm mang tính hủy diệt khai thác thủy sản trên địa bàn xã Vinh Thanh; Quyết định này được UBND xã kiện toàn, xây dựng kế hoạch tuần tra hằng năm và thường xuyên tổ chức ra quân tuần tra, xử lý các đối tượng sử dụng các phương tiện cấm khai thác thủy sản trên địa bàn, trong đó có nghề đánh bắt cá bằng điện. 

UBND xã sẽ tiếp tục chỉ đạo Tổ tuần tra, công an xã tăng cường tuần tra, mật phục kể cả ban đêm để xử lý nghiêm các đối tượng sử dụng nghề cấm khai thác theo quy định của pháp luật.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

Ngày xử lý: 14:37 26/12/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (230)
Công an Thành phố Huế (223)
Công an Thị xã Hương Thủy (26)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (14)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Xã Hương Bình (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Lấn chiếm đất công làm nhà trái phép tại 15/32 Đặng Chiêm (khu vực 1),...
09:32 07/02/2023
Đoạn đường từ đường Nguyễn Tất Thành vào khu công nghiệp Phú Bài quá xấu...
08:55 07/02/2023
Vào lúc 9 giờ 25 phút ngày 06/02/2023, tại đường Tả Trạch, trước khu vực...
08:50 07/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25049712
Đang truy cập: 6684
Zalo: 0941260505