Phản ánh, kiến nghị
Lâu nay người dân trong kiệt 191 Điện Biên Phủ ra đổ rác ở thùng lớn bên kia đường Điện Biên Phủ (nơi giao nhau giữa đường Lê Đình Thám và Điện Biên Phủ), hai ngày nay không còn thùng rác ở đó nữa. Vậy kính mong cơ quan chức năng xem xét bố trí một chiếc xe gom rác hàng ngày cho dân trong kiệt 191 Điện Biên Phủ, phường Trường An, TP Huế.
1/6
1
2
3
4
5
6
Lượt xem: 54
Ngày gửi: 13:24 15/05/2022
Hạn xử lý: 25/05/2022
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần môi trường và công trình đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế (Công ty) đã kiểm tra và trả lời như sau:

- Trước đây, Công ty có bố trí thùng rác tại góc đường Lê Đình Thám và Điện Biên Phủ (đối diện kiệt 191 Điện Biên Phủ) để phục vụ nhu cầu đổ rác của các hộ dân. Tuy nhiên, do vị trí đặt thùng rác trên ảnh hưởng đến an toàn giao thông nên Công ty đã làm việc với UBND phường Trường An và thống nhất di dời.

- Kiệt 191 Điện Biên Phủ có độ dốc lớn, chưa thuộc mạng lưới UBND Thành phố giao Công ty thực hiện nên từ trước đến nay không thể bố trí xe đẩy tay vào để thu gom; từ ngày 21/5/2022, Công ty đã thí điểm đưa xe điện vào để thu gom, phục vụ các hộ dân (Đính kèm hình ảnh).

Công ty chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 14:14 25/05/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Khoảng trống để thoát nước xuống sông tại kiệt 208 Phan Chu Trinh, phường...
20:34 01/10/2022
Vào khoảng 5h30 tại kiệt 27 Nguyễn Công Trứ, phường Phú Hội buôn bán lấn...
20:08 01/10/2022
Cây xanh đổ nhánh trên mái nhà gây nguy hiểm mỗi khi mưa bão tại 39A Nguyễn...
18:33 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21838934
Đang truy cập: 12351
Zalo: 0941260505