Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng đốt rơm rạ gây ô nhiễm diễn ra quá nhiều tại đường tỉnh lộ 10, thôn Dưỡng Mong, xã Phú Mỹ, huyện Phú Vang. Kính chuyển cơ quan chức năng kiểm tra nhắc nhở người dân. Hình ảnh được chụp vào lúc 15h05 ngày 14/5/2022.
Lượt xem: 132
Ngày gửi: 15:08 14/05/2022
Hạn xử lý: 25/05/2022
Kết quả xử lý
Xã Phú Mỹ

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND xã Phú Mỹ xin trả lời như sau:

UBND xã đã tích cực tuyên truyền, hướng dẫn và thực hiện cho người dân ký cam kết việc đốt rơm rạ sau mùa gặt gây ô nhiễm môi trường. (Có hình ảnh đơn cam kết kèm theo)

Trong thời gian tới, UBND xã sẽ tiếp tục kiểm tra xử lý các trường hợp vi phạm.

UBND xã cám ơn phản ánh của Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới. 

Trân trọng!

1/4
1
2
3
4
Ngày xử lý: 09:13 23/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (199)
Công an huyện Quảng Điền (168)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (6)
Chi cục Quản lý đường bộ II.5 (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tình trạng nước ứ đọng ở đoạn đường Triều Sơn Nam, Phường Hương Vinh. Đoạn...
22:19 08/08/2022
Điện đường ngay ngã tư đường Trần Ấm (trước số nhà 14) giao nhau với đường...
20:49 08/08/2022
Đèn chiếu sáng ở đường Nguyễn Hữu Ba, tổ 6, phường An Cựu, TP Huế bị mờ...
20:30 08/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 19994312
Đang truy cập: 6572
Zalo: 0941260505