Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng đốt rơm rạ trên ruộng đồng tại xã Phú Lương, huyện Phú Vang gây môi nhiễm môi trường. Kính chuyển cơ quan chức năng kiểm tra
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 352
Ngày gửi: 15:49 14/05/2022
Hạn xử lý: 25/05/2022
Kết quả xử lý
Xã Phú Lương

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của Ông/Bà, UBND xã Phú Lương đã kiểm tra và xin trả lời như sau:

UBND xã chỉ đạo cán bộ công chức đến địa điểm phản ánh hiện trường để nắm thông tin. Qua khảo sát thực tế, sau khi thu hoạch lúa xong thì người dân thu gom rơm rạ đem về nhà để thuận tiện cho việc gieo sạ vụ lúa Hè thu, người dân thu gom số rơm rạ sót lại đốt cho sạch. Qua thực tế với số lượng rơm rạ sót lại đó đốt đi không làm ảnh hưởng đến môi trường và sức khỏe của con người.

UBND xã chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

1/2
1
2
Ngày xử lý: 16:23 18/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
khách quan tôi thấy ubnd xã trả lời chưa chính xác rồi. Trên thực tế, tình trạng đốt rơm rạ như phản ánh diễn ra ở hầu hết các xã, đốt rơm rạ như vậy trên diện rộng rất ô nhiễm môi trườn, ở một số nước điều này là bị cấm
CDTC (1) - 17:19 18/05/2022
khi phản ánh cần nhìn vào thực tế, riêng ở xã Phú Lương năm nay thời tiết khắc nghiệt mưa gió, mất mùa, mất rơm. Ở địa phương xã Phú Lương người dân rất cần rơm để làm nấm, do hoàn cảnh nên phải đốt những sợi rơm còn sót lại thôi.
Xã Phú Lương - 17:34 18/05/2022
tôi nghĩ những phản ánh này là ko phải để chê trách ai, mà người dân đang giúp chỉ ra những vấn nạn môi trường đang tồn tại, để người dân và lãnh đạo cùng tìm ra giải pháp khắc phục. Nếu vẫn duy trì tư tưởng "khó quá bỏ qua, hay liều để vậy" thì XH ko phát triển được!
CDTC (1) - 08:37 22/05/2022
Lãnh đạo xã đã quá xem thường người dân khi trả lời kiểu qua loa nghe vậy, thời đại 4.0 rồi nếu cần tôi sẽ cùng cấp thêm hình ảnh đốt từng ruộng chứ đừng kiểu trả lời đốt các rơm còn sót lại nghe chối tai. Hơn ai hết lãnh đạo xã phải có tính thần cầu thị biết đúng biết sai để còn tuyên truyền cho dân hiểu và thực hiện cho đúng.
CDTC (2) - 18:20 18/05/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (73)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (9)
Sở Giao thông Vận tải (6)
FPT Thừa Thiên Huế (6)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô BKS 75A15035 đậu sai làn đường chẵn lẻ vào lúc 7 giờ ngày 18/08/2022...
07:16 18/08/2022
Rác thải chưa được thu gom tại đường Hồ Biểu Chánh, tổ 10, phường Thủy...
06:23 18/08/2022
Xe tải BKS 75TD0040 đi ngược chiều cầu cửa Hữu vào thành vào lúc 8 giờ...
22:58 17/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20240124
Đang truy cập: 12812
Zalo: 0941260505