Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng đốt rơm trên đồng ruộng, clip quay vào chiều ngày 14/5/2022 tại QL49B đoạn qua xã Hương Phong, TP Huế. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra và có hướng xử lý. Xin cám ơn.
Lượt xem: 134
Ngày gửi: 15:31 14/05/2022
Hạn xử lý: 26/05/2022
Kết quả xử lý
Xã Hương Phong

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của Ông/Bà, UBND xã Hương Phong xin trả lời như sau:

Thực hiện ý kiến chỉ đạo tại Công văn số: 3129/UBND-NN ngày 11/5/2022 của UBND Thành phố Huế về việc tăng cường xử lý tình trạng đốt rơm rạ sau thu hoạch, UBND xã đã tổ chức họp triển khai cho cán bộ, đảng viên, BQT các HTX Nông nghiệp, Mặt trận và các đoàn thể từ xã đến thôn tăng cường công tác tuyên truyền, vận động người dân thu gom, xử lý rơm rạ; đồng thời thông báo trên hệ thống truyền thanh xã để người dân biết về việc nghiêm cấm đốt rơm rạ sau thu hoạch.

Bên cạnh đó, giao cho Công chức Môi trường và Công an xã thường xuyên tăng cường kiểm tra, xử lý các trường hợp vi phạm. Tuy nhiên, việc xử lý rơm rạ sau thu hoạch hiện nay đang còn khó khăn; mặt khác do chuyển từ vụ Đông xuân sang vụ Hè Thu nhanh, cùng với ý thức của một số người dân còn hạn chế nên tình trạng đốt rơm rạ vẫn còn xảy ra ở một số xứ đồng. Việc này UBND xã xin nghiêm túc tiếp thu, đồng thời sẽ có kế hoạch vận động các HTX Nông nghiệp mua máy cuốn rơm, tìm đầu ra cho việc sử dụng rơm rạ và xử lý rơm rạ bằng thuốc sinh học.

UBND xã xin cảm ơn phản ánh của Ông/Bà và rất mong mọi người dân tham gia đóng góp ý kiến xây dựng để Chính quyền địa phương thực hiện tốt nhiệm vụ được giao.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 15:09 23/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
khi xưa dùng máy thổi nên rơm tập trung 1 chỗ giờ dùng máy gặp đập cắt chỗ mô xả chỗ nấy thu lại mệt
CDTC (1) - 18:48 23/05/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (199)
Công an huyện Quảng Điền (168)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (6)
Chi cục Quản lý đường bộ II.5 (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thành phố Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Tình trạng nước ứ đọng ở đoạn đường Triều Sơn Nam, Phường Hương Vinh. Đoạn...
22:19 08/08/2022
Điện đường ngay ngã tư đường Trần Ấm (trước số nhà 14) giao nhau với đường...
20:49 08/08/2022
Đèn chiếu sáng ở đường Nguyễn Hữu Ba, tổ 6, phường An Cựu, TP Huế bị mờ...
20:30 08/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 19994356
Đang truy cập: 6599
Zalo: 0941260505