Phản ánh, kiến nghị
Tình trạng đốt rơm rạ trên ruộng đồng tại xã Thủy Thanh, TX Hương Thủy gây mất an toàn giao thông cũng như ô nhiễm môi trường. Kính gửi cơ quan chức năng kiểm tra và xử lý. Xin cám ơn.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 165
Ngày gửi: 15:30 14/05/2022
Hạn xử lý: 25/05/2022
Kết quả xử lý
Xã Thủy Thanh

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND xã Thủy Thanh đã kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận phản ánh của Quý Ông/Bà, UBND xã đã chỉ đạo bộ phận chuyên môn tiến hành kiểm tra thực địa. Tại địa điểm phản ánh bà con nông dân đã đốt rơm, rạ sau khi thu hoạch.

Vấn đề trên, địa phương đã quán triệt hai đơn vị Hợp tác xã nông nghiệp và tuyên truyền trên hệ thống truyền thanh xã.

Trong thời gian đến, UBND xã và UBND thị xã quan tâm, khuyến khích bà con nông dân, xã viên đầu tư mua máy cuộn rơm thực hiện cuộn rơm, rạ giảm thiểu tình trạng đốt rơm, rạ trên đồng ruộng vừa không gây ô nhiễm môi trường, vừa tăng thêm thu nhập của nông dân.

(kèm theo Công văn số 970/UBND của UBND thị xã Hương Thủy ngày 13/5/2022 về việc đăng ký nhu cầu mua máy cuộn rơm theo Nghị quyết 20/2020/ND-HĐND).

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và rất mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 09:04 18/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (199)
Công an huyện Quảng Điền (168)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (6)
Chi cục Quản lý đường bộ II.5 (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nội dung phản ánh mương thoát nước bị sập giữa lòng đường tại kiệt 203...
07:07 09/08/2022
Tình trạng nước ứ đọng ở đoạn đường Triều Sơn Nam, Phường Hương Vinh. Đoạn...
22:19 08/08/2022
Điện đường ngay ngã tư đường Trần Ấm (trước số nhà 14) giao nhau với đường...
20:49 08/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 19995828
Đang truy cập: 7536
Zalo: 0941260505