Phản ánh, kiến nghị
Hiện nay bà con ở thôn Thanh Toàn, Thanh Tuyền, Thanh Thủy, xã Thuỷ Thanh đến vụ thu hoạch mùa vụ nên đốt rơm rạ gây ô nhiễm môi trường nghiêm trọng, dễ xảy ra tai nạn khi lưu thông trên các tuyến đường vào buổi tối. Khi được kích cầu du lịch trở lại sau đại dịch COVID-19 thì Cầu ngói Thanh Toàn là điểm đến khá đông của khách du lịch trong và ngoài nước đặc biệt là vào dịp hè. Nếu tình trạng này kéo dài sẽ ảnh hưởng rất lớn đến đời sống của các hộ dân xung quanh và du lịch của địa phương. Kính đề nghị các ban ngành quan tâm tuyên truyền vận động bà con hạn chế tối đa việc đốt rơm rạ sau mùa vụ.
Lượt xem: 86
Ngày gửi: 16:02 14/05/2022
Hạn xử lý: 25/05/2022
Kết quả xử lý
Xã Thủy Thanh

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND xã Thủy Thanh đã kiểm tra và trả lời như sau:

Sau khi nhận phản ánh của Quý Ông/Bà, UBND xã đã chỉ đạo bộ phận chuyên môn tiến hành kiểm tra thực địa. Tại địa điểm phản ánh bà con nông dân đã đốt rơm, rạ sau khi thu hoạch.

Vấn đề trên, địa phương đã quán triệt hai đơn vị Hợp tác xã nông nghiệp và tuyên truyền trên hệ thống truyền thanh xã.

Trong thời gian đến, UBND xã và UBND thị xã quan tâm, khuyến khích bà con nông dân, xã viên đầu tư mua máy cuộn rơm thực hiện cuộn rơm, rạ giảm thiểu tình trạng đốt rơm, rạ trên đồng ruộng vừa không gây ô nhiễm môi trường, vừa tăng thêm thu nhập của nông dân.

(kèm theo Công văn số 970/UBND của UBND thị xã Hương Thủy ngày 13/5/2022 về việc đăng ký nhu cầu mua máy cuộn rơm theo Nghị quyết 20/2020/ND-HĐND).

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và rất mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 09:02 18/05/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Khoảng trống để thoát nước xuống sông tại kiệt 208 Phan Chu Trinh, phường...
20:34 01/10/2022
Vào khoảng 5h30 tại kiệt 27 Nguyễn Công Trứ, phường Phú Hội buôn bán lấn...
20:08 01/10/2022
Cây xanh đổ nhánh trên mái nhà gây nguy hiểm mỗi khi mưa bão tại 39A Nguyễn...
18:33 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21837723
Đang truy cập: 11752
Zalo: 0941260505