Phản ánh, kiến nghị
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố Huế, hình ảnh và video được ghi lại vào lúc 12h ngày 20/10/2022. Mong cơ quan chức năng xem xét, xử lý. Xin cảm ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 1018
Ngày gửi: 12:50 20/10/2022
Hạn xử lý: 01/11/2022
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Công an Thành phố Huế

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Công an thành phố Huế xác minh và xin thông báo kết quả xử lý như sau:      

Lực lượng Công an thành phố đã cử trinh sát nắm tình hình, phát hiện và xử lý trường hợp kích điện đánh bắt cá. Qua xác minh, phát hiện và mời làm việc đối với anh H.V.D (trú tổ 2, KV5, phường Hương Sơ) là người đang thực hiện hành vi vi phạm nêu trên. Qua quá trình làm việc, anh D. đã thừa nhận mình là người thực hiện hành vi sử dụng kích điện để đánh bắt cá để khai thác thủy sản trái phép tại khu vực ruộng đường Tản Đà, Phường Hương Sơ, thành phố Huế.

Công an thành phố đã tiến hành lập biên bản xử lý vi phạm hành chính đối với hành vi “Sử dụng công cụ kích điện khai thác thủy sản trái phép đối với trường hợp sử dụng tàu cá có chiều dài lớn nhất dưới 12m” quy định tại “Điểm a, khoản 3, Điều 28 Nghị định 42/2019/NĐ-CP” và ra quyết định xử phạt vi phạm hành chính, phạt tiền: 17.500.000 đồng.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được những phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

1/2
1
2
Ngày xử lý: 08:31 11/11/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Đề nghị các cơ quan chức năng xử nghiêm về hủy hoại môi trường, tịch thu phương tiện và phạt hành chính thật nặng.
CDTC (1) - 09:19 11/11/2022
ở cạnh nhà tôi thuộc sông An Cựu thuộc phường An Đông và phường Thủy Dương ngày nào cũng có từ 6 đến 7 chiếc ghe xung điện bắt cá từ sáng đến chiều nhưng không thấy cơ quan chức năng nào có động thái xử lý cả, Không biết các cơ quan này có thấy hay không mà chẳng thấy xử lý.
CDTC (1) - 09:26 11/11/2022
.
CDTC (2) - 11:24 25/11/2022
Hình như chính quyền các cấp ở Huế chưa quan tâm đến việc một số đối tượng sử dụng xung điện đánh băt cá trên nhiều sông suối, đầm phá găy hủy diệt mối trường. đề nghị các cấp quan tâm để BV môi trường.
CDTC (3) - 06:59 05/12/2022
Cám ơn Ông/Bà đã gửi phản ánh góp ý đến Trung tâm. Để có cơ sở chuyển cho đơn vị chức năng kiểm tra, xử lý Ông/bà vui lòng tạo phản ánh mới gồm đầy đủ nội dung, hình ảnh hoặc video cần phản ánh và gửi qua ứng dụng Hue-S để Trung tâm có cơ sở chuyển cho các đơn vị kiểm tra thông tin phản ánh của Ông/bà. Thông tin cá nhân sẽ được Trung tâm bảo mật. Trân trọng!
Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh - 11:21 05/12/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (166)
Công an Thành phố Huế (30)
(12)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Ban An Toàn giao thông tỉnh (5)
Phòng Cảnh sát Giao thông (4)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
(100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe SH màu trắng biển kiểm soát 75F191236 đậu tại số 08 Ngô Quyền, phường...
11:25 28/03/2023
Vào lúc 06 giờ 49 phút, ngày 28/03/2023 ô tô mang biển kiểm soát 75A05303...
10:46 28/03/2023
Vào lúc 06 giờ 12 phút, ngày 28/03/2023 xe khách mang biển kiểm soát 75B01877...
10:36 28/03/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 26084678
Đang truy cập: 3669
Zalo: 0941260505