Kính chào Ông/Bà.
Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND xã Thủy Phù kiểm tra và trả lời như sau:
Đối chiếu với Quyết định 15 của Thủ tướng Chính phủ và các văn bản hướng dẫn của cấp trên. Trường hợp của Ông/Bà nếu được hỗ trợ trong đại dịch Covid-19 phải đảm bảo điều kiện sau:
1- Việc bán hàng ăn sáng của Ông/Bà là công việc chính và thu nhập chính, còn làm ruộng là công việc phụ và thu nhập phụ mà trong thời gian dịch xảy ra mức thu nhập của Ông/Bà dưới 1.000.000đ/tháng thì Ông/Bà thuộc đối tượng được nhận hỗ trợ của Chính phủ.
2- Việc bán hàng ăn sáng của Ông/Bà là công việc phụ và thu nhập phụ, còn làm ruộng là công việc chính và thu nhập chính thì Ông/Bà không thuộc diện được nhận hỗ trợ của Chính phủ.
Quý Ông/Bà đối chiếu lại công việc và thu nhập của mình trong đợt dịch từ ngày 01/4/2020 đến nay, nếu Ông/Bà nằm trong điều kiện 1 thì Ông/Bà đến kê khai ngay tại Thôn mình đang sinh sống hoặc đến UBND xã Thủy Phù gặp bà Võ Thị Nghệ để được hướng dẫn và làm đơn kê khai hỗ trợ.
UBND xã chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.