Kính chào Ông/Bà.
Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Nam Đông kiểm tra và trả lời như sau:
UBND huyện đã ban hành Công văn số 603/UBND-VP ngày 12/5/2020 về việc xử lý thông tin phản ánh hiện trường đèn chiếu sáng tại đường Đặng Hữu Khuê. Đã chỉ đạo Phòng Kinh tế - Hạ tầng tiến hành kiểm tra và khắc phục, kết quả như sau:
1. Xác minh thông tin phản ánh
Vào lúc 8 giờ 30 phút ngày 15/5/2020 Phòng Kinh tế và Hạ tầng huyện đã tiến hành kiểm tra thông tin phản ảnh của người dân, việc phản ánh bóng đèn không hoạt động là đúng (số lượng 01 bóng); thời gian hỏng vào ngày 07/5/2020, nguyên nhân do nhiễm sét làm hỏng bóng thiết bị.
2. Kết quả khắc phục
Phòng Kinh tế và Hạ tầng đã chỉ đạo đơn vị quản lý vận hành hệ thống điện chiếu sáng (Công ty TNHH MTV Đại Hội) tiến hành sửa chữa và thay thế, hiện nay bóng đèn đã hoạt động trở lại vào lúc 14 giờ 00 phút ngày 14/5/2020 (đính kèm hình ảnh). Phòng đã thiết lập mạng lưới cộng tác viên cung cấp thông tin điện chiếu sáng ở tất cả các xã, thị trấn; cung cấp số điện thoại báo hỏng 0917972225- 0967929095, nhóm Zalo “Tổ quản lý điện chiếu sáng” để tiếp nhận thông tin, kịp thời xử lý và phục vụ tốt nhất.
UBND huyện chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.