Kính chào Ông/Bà.
Sau khi nhận được thông tin phản ánh của quý Ông/Bà, Điện lực Bắc Sông Hương thuộc Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế đã đến hiện trường kiểm tra và xác minh:
Hiện trạng có 01 cột điện hạ thế như đã phản ánh do quá trình đô thị hóa nên đã hình thành khu dân cư ở phía sau cột điện - cột nằm ở đầu kiệt 23 Lễ Khê, Hương Sơ.
Điện lực Bắc Sông Hương đã liên hệ làm việc, thống nhất với người dân tại kiệt 23 Lễ Khê, người dân tại số nhà 25 Lễ Khê và đại diện UBND Phường Hương Sơ các nội dung như sau:
- Khảo sát để xác định vị trí xây dựng cột điện mới.
- Thống nhất vị trí cột điện xây dựng mới nằm giữa ranh giới nhà ông Lê Kim Lộng (số nhà 25 Lễ Khê) và kiệt 23 Lễ Khê.
- Điện lực sẽ đưa vào kế hoạch sửa chữa thường xuyên và hoàn thành trong quý 2/2020 (Kèm theo biên bản làm việc).
Công ty chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.
File đính kèm: