Phản ánh, kiến nghị
Những ngày gần đây chốt kiểm tra xe tải qua Tp Huế trên Quốc Lộ một đoạn qua Thị trấn Lăng Cô thường xuyên tắt đường do xe tải tranh nhau đổ xe để vào khai bao y tế, xe đổ hàng 2 hàng 3 nối đuôi nhau, gây trở ngại lớn cho việc di chuyển của người dân qua đoạn đường này. Tôi xin góp ý nên có 1 đồng chí Công an hướng dẫn và điều phối xe theo làn đường quy định. Mong các ban nghành có hướng khắc phục.
1/2
1
2
Lượt xem: 227
Ngày gửi: 07:29 17/07/2021
Hạn xử lý: 28/07/2021
Kết quả xử lý
Công an tỉnh; Phòng Cảnh sát Giao thông

Kính chào Ông/Bà.

Về nội dung người dân phản ánh, Công an tỉnh đã chỉ đạo Phòng Cảnh sát giao thông xác minh, cụ thể:

Phòng Cảnh sát giao thông đã ghi nhận phản ánh của người dân, bố trí lực lượng làm nhiệm vụ điều phối xe thuộc diện cấp thẻ vàng, thẻ xanh, thẻ đỏ vào đúng nơi quy định. Đây là chốt kiểm tra xe tải để phân loại cấp thẻ, do số lượng xe nhiều, trung bình khoảng 1000 xe/ngày, phương tiện có trọng tải lớn, chiếm diện tích bãi đỗ cao, dẫn đến khi phân loại xe đưa vào bãi khai báo có thời điểm hàng 2, hàng 3 nối đuôi nhau. Tuy nhiên, tình trạng này chỉ xuất hiện khi số lượng xe tải đến nhiều cùng một lúc, thời gian khác các phương tiện vẫn lưu thông bình thường. 

Công an tỉnh chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 14:30 04/08/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
kính gởi ban chỉ đạo phòng chống dịch. hiện nay tỉnh Phú Yên đã điều chỉnh chỉ thị cho từng huyện,riêng huyện tây hoà xuống chỉ thị 15 mà về Huế vẫn bị cách ly tập trung 14 ngày. vậy xin cho hỏi là chỉ thị 15 về huế vẫn bị cách ly?? hay là do CDC huế chưa cập nhật thông tin ạ?? xin cám ơn.
CDTC (1) - 12:01 26/08/2021
Cám ơn Ông/Bà đã gửi phản ánh góp ý đến Trung tâm. Để có cơ sở chuyển cho đơn vị chức năng kiểm tra, xử lý Ông/bà vui lòng tạo phản ánh mới gồm đầy đủ nội dung, hình ảnh hoặc video cần phản ánh và gửi qua ứng dụng Hue-S để Trung tâm có cơ sở chuyển cho các đơn vị kiểm tra thông tin phản ánh của Ông/bà.
Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh - 15:41 26/08/2021
Tôi :Lê đình quý. nhân viên y tế Bệnh viện giao thông vận tải Huế.Trong dịp tết nguyên đán vừa qua được sự phân công của lãnh đạo bệnh viện tham gia trực cấp cứu 115 trong ba ngày tết.Đến giờ Tôi vẫn chưa nhận được phụ cấp tiền trực theo quy định.Đề nghị quý cơ quan liên quan xem xét giải quyết.
CDTC (2) - 09:01 29/05/2022
Cám ơn Ông/Bà đã gửi phản ánh góp ý đến Trung tâm. Để có cơ sở chuyển cho đơn vị chức năng kiểm tra, xử lý Ông/Bà vui lòng tạo phản ánh mới gồm đầy đủ nội dung, hình ảnh hoặc video cần phản ánh và gửi qua ứng dụng Hue-S để Trung tâm có cơ sở chuyển cho các đơn vị kiểm tra thông tin phản ánh của Ông/Bà. Thông tin cá nhân sẽ được Trung tâm bảo mật. Trân trọng!
Trung tâm Giám sát, điều hành đô thị thông minh - 16:30 29/05/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (203)
Công an huyện Quảng Điền (164)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (11)
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế (5)
UBND Thành phố Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào thời điểm 17 giờ 51 phút ngày 09/8/2022, tại ngã tư Bà Triệu đi cầu...
19:32 09/08/2022
Bây giờ là 18h40 nhưng vẫn chưa đỏ đèn đường, không biết khu đô thị mới...
18:43 09/08/2022
Tại kiệt 29, đường Phạm Tu, tổ 3, khu vực 2, phường Hương Long, con đường...
17:22 09/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20022637
Đang truy cập: 323
Zalo: 0941260505