Phản ánh, kiến nghị
Cơ sở gym Olympic tại 52 Phan Chu Trinh, phường Trường An tiếp tục mở nhạc rất to từ 5h10 mỗi sáng ngày, là loại nhạc nhảy, trống và bass dồn dập. Chưa kể chiều tối 6-7h cũng mở nhạc rất to. Đây là lần thứ 3 tôi phản ánh, mong sở ban ngành và phường Trường An làm việc dứt điểm tình trạng này. Clip âm thanh quay lúc 5h30 sáng 14/5/2022.
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 73
Ngày gửi: 05:41 14/05/2022
Hạn xử lý: 25/05/2022
Kết quả xử lý
Phường Trường An

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, UBND phường Trường An kiểm tra và trả lời như sau:

Tại cơ sở tập Gym Olympic, UBND phường đã 2 lần kiểm tra và yêu cầu khắc phục việc gây tiếng ồn trong lúc tập Gym. Chủ cơ sở đã khắc phục lắp tất cả các hệ thống cửa Eurowindow khép kín tất cả các phòng tập để hạn chế tiếng ồn. Nay phường tiếp tục nhận được phản ánh, UBND phường đã phối hợp với Công an phường kiểm tra đồng thời đứng tại các vị trí như kiệt 50 và 54 Phan Chu Trinh để khảo sát tiếng ồn và nhận thấy đã có hệ thống cửa khép kín nên âm thanh ở mức độ vừa phải.

Tuy nhiên, UBND phường tiếp tục nhắc nhở cơ sở tuân thủ các quy định về tiếng ồn trong xây dựng nếp sống văn minh đô thị: "Không gây tiếng động lớn, ồn ào, huyên náo tại khu dân cư, nơi công cộng trong khoảng thời gian từ 22h ngày hôm trước đến 6h sáng ngày hôm sau.

Đề nghị cơ sở cần phải chấp hành khi sử dụng âm thanh thiết bị trong khu vực dân cư phải đảm bảo các biện pháp giảm tiếng ồn theo quy định, đồng thời điều chỉnh âm lượng vừa phải trong quá trình tập GYM.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:38 25/05/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Cửa sổ chống ồn nhưng mở hay đóng lúc kiểm tra? Có đảm bảo lúc nào cũng đóng kín ko?
CDTC (1) - 10:58 25/05/2022
trông đợi gì? sống chung với lũ thôi
CDTC (2) - 09:47 26/05/2022
trời này 5h sáng dậy là được rồi, phải có tinh thần luyện tập thể thao chứ
CDTC (3) - 21:31 26/05/2022
người ji đâu mà khó chịu, mau già lắm
CDTC (3) - 21:31 26/05/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (199)
Công an huyện Quảng Điền (168)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Công an Thành phố Huế (6)
Chi cục Quản lý đường bộ II.5 (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Nội dung phản ánh mương thoát nước bị sập giữa lòng đường tại kiệt 203...
07:07 09/08/2022
Tình trạng nước ứ đọng ở đoạn đường Triều Sơn Nam, Phường Hương Vinh. Đoạn...
22:19 08/08/2022
Điện đường ngay ngã tư đường Trần Ấm (trước số nhà 14) giao nhau với đường...
20:49 08/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 19994975
Đang truy cập: 7034
Zalo: 0941260505