Kính chào Ông/Bà.
Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phú Lộc và Chi cục Quản lý đường bộ II.6 kiểm tra và trả lời như sau:
1. UBND huyện Phú Lộc:
Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phú Lộc đã chỉ đạo Phòng Kinh tế và Hạ tầng khẩn trương kiểm tra, kết quả trả lời như sau:
Hệ thống điện chiếu sáng Quốc lộ 1 đoạn từ thị trấn Phú Lộc đến Lộc Trì thuộc công trình Xử lý điểm đen tai nạn giao thông đoạn Km865+350-Km868+350, Quốc lộ 1, tỉnh Thừa Thiên Huế, được Tổng cục Đường bộ Việt Nam phê duyệt; do Cục Quản lý đường bộ II làm chủ đầu tư; đơn vị thi công là Công ty CP ĐT XD TM XNK VIỆT ANH; thời gian thi công từ 15/10/2019 tới 27/12/2019.
Ngày 27/12/2019, đơn vị thi công đã bàn giao cho đại diện chủ đầu tư là Chi cục Quản lý đường bộ 2.6 và thực hiện thủ tục đấu nối điện để vận hành thử nghiệm trong giai đoạn Tết Nguyên Đán Canh Tý 2020 phục vụ bà con nhân dân khoảng hơn 1 tháng trước, trong và sau Tết. Từ đầu tháng 3 năm 2020 đến nay, do tình hình dịch bệnh kéo dài và thiếu một số hồ sơ, thủ tục liên quan nên chưa thể bàn giao cho địa phương (UBND huyện) để quản lý và vận hành.
Hiện nay, các hồ sơ, thủ tục đã cơ bản được hoàn thành, kế hoạch sẽ tiến hành bàn giao cho địa phương quản lý và vận hành trong thời gian tới.
2. Chi cục Quản lý đường bộ II.6:
Hệ thống điện chiếu sáng Quốc lộ 1 đoạn từ thị trấn Phú Lộc đến Lộc Trì thuộc công trình Xử lý điểm đen tai nạn giao thông đoạn Km865+350-Km868+350, Quốc lộ 1, tỉnh Thừa Thiên Huế do Cục Quản lý đường bộ II làm chủ đầu tư; đơn vị thi công là Công ty CP ĐT XD TM XNK VIỆT ANH.
Công trình đã được đơn vị thi công thực hiện hoàn thành trước Tết Nguyên Đán và được vận hành thử nghiệm trong giai đoạn Tết Nguyên Đán Canh Tý 2020 phục vụ bà con nhân dân khoảng hơn 1 tháng trước, trong và sau Tết. Từ đầu tháng 3 năm 2020 đến nay, do tình hình dịch bệnh kéo dài và đang hoàn thiện một số hồ sơ, thủ tục liên quan đến công tác bàn giao cho địa phương (UBND huyện Phú Lộc) để quản lý và vận hành.
Hiện nay, các hồ sơ, thủ tục đã cơ bản được hoàn thành, Công trình dự kiến sẽ bàn giao cho UBND huyện Phú Lộc khai thác, quản lý và vận hành trong tháng 7/2020.
Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.