Kính chào Ông/Bà.
Sau khi nhận được phản ánh của Ông/Bà, Sở Y tế tỉnh Thừa Thiên Huế đã làm việc với Trung tâm kiểm soát bệnh tật tỉnh Thừa Thiên Huế, và có trả lời như sau:
Vào ngày 09/04/2020, Trung tâm có tiếp nhận trường hợp như nội dung phản ảnh đề cập. Hiện nay do tình hình dịch bệnh, nên việc cung cấp vắc xin từ các đơn vị cung ứng có một chút khó khăn. Trung tâm đã làm việc với người dân và hẹn lịch tiêm vào ngày 10/04/2020 và cung cấp thêm 700 liều vắc xin dại phục vụ cho người dân trong thời gian dịch bệnh.
Sở Y tế chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.
File đính kèm: