Kính chào Ông/Bà.
Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Nam Đông kiểm tra và trả lời như sau:
1. Tình hình sự cố hệ thống điện chiếu sáng tuyến đường 14B thôn 9 xã Hương Hòa (Hương Xuân):
Vào tối ngày 09/6/2020, Phòng Kinh tế và Hạ tầng kiểm tra tình hình vận hành hệ thống điện chiếu sáng tại khu vực này, phát hiện nguồn điện hệ thống điện chiếu sáng không ổn định (thời gian bị sự cố vào ngày 09/6/2020).
2. Nguyên nhân:
Hệ thống điện chiếu sáng đã được đầu tư từ lâu nên hệ thống đấu nối bị oxi hóa gây chạm, chập mất điện một pha làm cho một số bóng tại tuyến này không hoạt động.
3. Kết quả khắc phục:
Phòng Kinh tế và Hạ tầng đã chỉ đạo đơn vị quản lý vận hành hệ thống điện chiếu sáng (Công ty TNHH MTV Đại Hội) tiến hành dừng hoạt động của pha bị chạm, chập. Vào lúc 7 giờ 00 phút ngày 10/6/2020 đơn vị quản lý vận hành đã tiến hành khắc phục sửa chữa, hiện nay hệ thống điện chiếu sáng tại khu vực này đã vận hành ổn định vào lúc 8 giờ 30 phút ngày 10/6/2020.
UBND huyện chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.