Kính chào Ông/Bà.
Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, Điện lực Hương Trà thuộc Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế đã đến kiểm tra hiện trường và xác minh:
Hiện trạng như đã phản ánh có 01 sợi dây néo cột điện hạ thế hiện đang nằm trong công trình xây dựng của người dân (người dân tự cơi nới và xây dựng công trình sau thời điểm có sợi dây néo này).
Tại hiện trường, Điện lực đã kiểm tra, xem xét và đánh giá vấn đề chịu lực của cột điện hạ thế - cột CH 8 mét (Cột điện hạ thế vẫn đảm bảo an toàn về vấn đề chịu lực sau khi tháo hạ sợi dây néo này)
Điện lực đã làm các biện pháp an toàn để tiến hành tháo hạ sợi dây néo hạ thế và hoàn trả lại mặt bằng đảm bảo an toàn cho hộ dân. (Kèm theo hình ảnh sau khi đã xử lý)
Công ty chân thành cảm ơn phản ánh của Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.
1/2
![](/UploadFiles/PhanAnh/2020/02/day_neo_ht.jpg)