Phản ánh, kiến nghị
Phản ánh lần 3, ở số nhà 94 Lý Nam Đế nuôi heo xả chất thải bẩn trực tiếp ra ngoài gây ô nhiễm môi trường. Đã phản ánh 2 lần nhưng mùi hôi thối ngày nào cũng bốc lên không chịu nổi. Kiến nghị các cơ quan chức năng làm việc với hộ bà Thương để xử lý triệt để, tránh ảnh hưởng đến các hộ dân xung quanh, ảnh chụp ngày 17/01/2023.
1/2
1
2
Lượt xem: 36
Ngày gửi: 08:48 17/01/2023
Hạn xử lý: 02/02/2023
Kết quả xử lý
Phường Kim Long

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường Kim Long xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Ngày 17/1/2023, đại diện UBND phường đã trực tiếp kiểm tra và làm việc với hộ bà Trần Thị Thương, địa chỉ 84 Lý Nam Đế, phường Kim Long. Qua đó, nhận thấy hộ bà Thương đã xây dựng hầm rút để xử lý chất thải từ chuồng heo nhưng chất thải vẫn còn chảy ra ngoài gây ô nhiễm môi trường.

UBND phường tiến hành lập biên bản, yêu cầu hộ bà Thương có biện pháp khắc phục tình trạng nói trên để không ảnh hưởng đến môi trường và các hộ dân xung quanh. (Đính kèm biên bản)

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

1/2
1
2
Ngày xử lý: 14:49 18/01/2023
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (321)
Công an Thành phố Huế (103)
Công an Thị xã Hương Thủy (33)
Công an huyện A Lưới (24)
FPT Thừa Thiên Huế (15)
(12)
Tỷ lệ không hài lòng
Phòng Tài chính Kế hoạch thành phố Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Xã Hương Bình (100%)
Sở Tài chính (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đi vệ sinh không đúng nơi quy định trước mặt Sở Thông tin và Truyền thông,...
08:28 04/11/2022
Kích điện trên đồng ruộng tại đường Tản Đà, phường Hương Sơ, thành phố...
12:50 20/10/2022
Phát biện một trường hợp tài khoản Facebook Ha Nguyen (link: https://www.facebook.com/profile.php?id=100030885528533)...
23:32 11/10/2022
Tình trạng rà điện ở bờ sông làng Triều Sơn Đông, phường Hương Vinh, thành...
16:21 05/10/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 14h30 ngày 08/2/2023, Xe tải BKS 75C00079 đỗ sai vị trí cản trở...
19:22 08/02/2023
Đề nghị cơ quan chức năng xử phạt người điều khiển xe máy không đội mũ...
18:48 08/02/2023
Người bán đậu hũ tại chùa Thiên Mụ cho người đi du lịch, người ở Huế đến...
17:44 08/02/2023
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 25081531
Đang truy cập: 1919
Zalo: 0941260505