Phản ánh, kiến nghị
Đã phản ánh từ đầu khi mới thi công phần dựng trụ, nhưng vẫn chưa có sự điều chỉnh sao cho an toàn tại đường Đặng Tất, phường Hương Vinh gần 160 Đặng Tất. Nay tôi xin gửi lại hình ảnh tiếp tục thi công và kéo dây để hoàn thành. Qua góc nhìn này có thể nhìn ra là trụ điện có vấn đề. Mong các cấp có lời giải thích rõ ràng, an toàn của người dân bị đe doạ trong thời gian mưa lũ cũng như trong tương lai không xảy ra những trường hợp đáng tiếc. Mong sẽ nhận được thư phản hồi tích cực về phía cơ quan quản lý cũng như bên thầu thi công.
1/2
1
2
Lượt xem: 40
Ngày gửi: 07:37 24/11/2021
Hạn xử lý: 03/12/2021
Kết quả xử lý
Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề được phản ánh của Ông/Bà, Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế đã đến kiểm tra hiện trường gần địa chỉ số 160 Đặng Tất, Huế và trả lời như sau:

Vị trí được đề cập là dự án đang thi công thuộc đơn vị ngoài ngành Điện thực hiện (công trình vẫn chưa mang điện và đang trong giai đoạn chưa hoàn thiện).

Công ty đã liên hệ làm việc và yêu cầu nhà thầu thi công ngoài ngành phải thực hiện các biện pháp an toàn để chỉnh thẳng lại cột trung thế đồng thời yêu cầu đơn vị giám sát thi công thực hiện giám sát chặt chẽ công việc và báo cáo tiến độ xử lý của nhà thầu cho cơ quan có thẩm quyền nhằm đảm bảo an toàn cho công trình và mỹ quan, hoàn thành trước 10/12/2021.

Công ty chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:09 03/12/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Trong hạn đến. ngày 10/12/2021 vẫn như vậy, tối xin tiếp tục kiến nghị, Hiện tại đã nối dây qua khu vực hương sơ rồi
CDTC (1) - 16:56 03/12/2021
hôm nay mới 04.12.2021 thôi, lấy đâu ra 10.12.2021?
CDTC (2) - 19:18 04/12/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (137)
VTVcab tại Huế (38)
Phường Phú Bài (24)
FPT Thừa Thiên Huế (20)
Công an tỉnh (19)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Xã Bình Tiến (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xe ô tô mang BKS 75A10991 thường hay đậu xe sai quy định ngay khúc cua...
10:26 29/01/2022
Vào lúc 9h00p ngày 29/01/2022 tại kiệt 60 Tuệ Tĩnh, phường Thuận Hoà, TP...
10:02 29/01/2022
Nắp hố ga trước nhà 64B Nguyễn Chí Thanh, phường Phú Cát, TP Huế bật ra...
09:30 29/01/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 15262430
Đang truy cập: 3713
Zalo: 0941260505