Phản ánh, kiến nghị
Đèn đường không bật.
Địa điểm: Khu C Khu đô thị mới Phú Mỹ Thượng, xã Phú Mỹ, huyện Phú Vang hay còn gọi là Green City.
Vấn đề: Đèn cao áp ở dãy thứ 5, từ Lô C177 trở vào cuối đường không có đèn nào đỏ sáng. Trong khi ở đây dân cư đã ở gần đầy đủ. Nhất là đèn ở cuối đường giữa 2 lô C568 và C259 lâu ni lúc đỏ lúc không, bòng đèn này chiếu sáng cho 6 cái nhà cuối đường.
Mong cơ quan chức năng khắc phục 2 dãy trước và sau thì đèn cao áp đỏ đầy đủ gần hết các lô. Nếu kết luận không đỏ nữa thì báo để các hộ dân biết để không phản ánh nữa ạ. Trân trọng cảm ơn.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 174
Ngày gửi: 18:11 11/11/2021
Hạn xử lý: 23/11/2021
Kết quả xử lý
Ban Quản lý Khu vực phát triển đô thị

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Ban Quản lý khu vực phát triển đô thị (Ban) đã tiến hành kiểm tra và trả lời như sau:

Dự án Khu đô thị Mỹ Thượng thuộc địa bàn huyện Phú Vang do Tổng công ty Cổ Phần Xây dựng Điện Việt Nam làm chủ đầu tư. Hiện nay, dự án này đã cơ bản hoàn thành nhưng chủ đầu tư chưa tiến hành bàn giao hết các hạng mục Hạ tầng kỹ thuật và Chủ đầu tư đang có trách nhiệm quản lý khu vực này.

Tuy nhiên, để giải quyết phản ánh của Ông/Bà, Ban đã cử cán bộ kỹ thuật kiểm tra và đã sửa chữa được một số vị trí. Các vị trí còn lại, Ban đã làm việc với Tổng công ty Cổ Phần Xây dựng Điện Việt Nam và đã có 1691/BQLKV-QLHT,KT ngày 18/11/2021 về việc sửa chữa hệ thống điện chiếu sáng khu đô thị Mỹ Thượng để đề nghị khắc phục nhằm đảm bảo cuộc sống của người dân (ảnh và văn bản đính kèm).

Ban chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
Ngày xử lý: 10:14 24/11/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (71)
Công an tỉnh (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
Truyền Hình Cáp SCTV Huế (12)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phú Bài (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Người dân tại thôn Đông Xuyên, xã Quảng An, huyện Quảng Điền, tỉnh Thừa...
12:11 10/05/2022
Phát hiện có quả đạn nằm ngay đoạn công viên Bến Me, giữa đoạn cầu cong...
07:53 26/04/2022
Kính của 2 tủ bán nước giải khát tự động trên đường đi bộ công viên 3/2,...
06:30 26/04/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 09 giờ 08 phút ngày 18/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75G130303...
15:27 25/05/2022
Vào lúc 14 giờ 25 phút ngày 25/05/2022, trên đoạn đường cánh đồng Thanh...
15:21 25/05/2022
Vào lúc 10 giờ 58 phút ngày 19/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75G119422...
15:20 25/05/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18161130
Đang truy cập: 3103
Zalo: 0941260505