Phản ánh, kiến nghị
Đề nghị lắp đèn chiếu sáng.
Từ trước đến nay kiệt 41 Đặng Chiêm, Tổ1, KV1, Phường Hương Sơ, TP Huế chưa từng có cột và đèn chiếu sáng nên dễ xảy ra tai nạn, mất an ninh trật tự, nhất là về ban đêm.
Đề nghị các cấp chính quyền nghiên cứu lắp đèn chiếu sáng công cộng để phòng tránh và đảm bảo an ninh trật tự. Xin cám ơn.
1/5
1
2
3
4
5
Lượt xem: 89
Ngày gửi: 20:33 22/11/2021
Hạn xử lý: 02/12/2021
Kết quả xử lý
Phường Hương Sơ

Kính chào Ông/bà.

Vấn đề Ông Bà phản ánh, UBND phường Hương Sơ trả lời như sau:

UBND phường đã chỉ đạo cán bộ Địa chính - Xây dựng, Tổ quản lý đô thị kiểm tra tại đường kiệt. Qua kiểm tra tại đường kiệt có chiều dài khoảng 50m, chưa có trụ điện nên chưa thể lắp điện chiếu sáng.

Việc lắp hệ thống điện chiếu sáng này UBND phường đã có đưa vào chương trình kế hoạch đưa vào Nghị quyết của HĐND phường về xây dựng phát triển đô thị trong giai đoạn 2021-2025. Hiện nay, tình hình dịch bệnh khó khăn, UBND phường chưa có kinh phí để đầu tư, sẽ thực hiện khi nào có nguồn kinh phí. 

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian đến.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 08:53 03/12/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
nếu có mục đánh giá cách xử lý của phường như trên tôi chọn mục rất không hài lòng
CDTC (1) - 09:35 06/12/2021
tiền điện và các khoản đóng của dân đi đâu dùng để làm gì. trụ điện không có để dân kéo dây điện để sử dụng phải kéo băng ngang qua các mái nhà rất nguy hiểm.
CDTC (1) - 09:38 06/12/2021
cùng một con đường có rất nhiều hẻm tôi thấy có hẻm chưa tới 25m đã có tru điện. vậy hẻm của tôi 50m không lắp được là trả lời vậy tôi thấy không hài lòng chút nào
CDTC (1) - 09:40 06/12/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (137)
VTVcab tại Huế (38)
Phường Phú Bài (24)
FPT Thừa Thiên Huế (20)
Công an tỉnh (19)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiệt 141 Trần Phú, phường Phước Vĩnh, TP Huế vứt rác bừa bãi, trong khi...
11:09 29/01/2022
Xe ô tô mang BKS 75A10991 thường hay đậu xe sai quy định ngay khúc cua...
10:26 29/01/2022
Vào lúc 9h00p ngày 29/01/2022 tại kiệt 60 Tuệ Tĩnh, phường Thuận Hoà, TP...
10:02 29/01/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 15265170
Đang truy cập: 4018
Zalo: 0941260505