Phản ánh, kiến nghị
Tôi đã từng phản ánh 3 lần về việc không được cung cấp các hạng mục điện và nước sạch trong khu quy hoạch đất đấu giá, nhưng đến nay vẫn chưa được giải quyết. Một lần nữa kính mong cơ quan chức xem xét lại phản ánh của tôi. Xin cảm ơn. Hiện tại tôi đang sống tại khu đất sát chợ Mới (xã Điền Hải, Huyện Phong Điền).
Lượt xem: 153
Ngày gửi: 09:46 14/11/2021
Hạn xử lý: 24/11/2021
Kết quả xử lý
UBND huyện Phong Điền

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phong Điền đã chỉ đạo UBND xã Điền Hải kiểm tra và trả lời như sau:

Liên quan nội dung trên UBND xã đã báo cáo UBND huyện Phong Điền qua văn phòng HĐND và UBND huyện tại báo cáo Số 86 /BC-UBND ngày 27 tháng 9 năm 2021của UBND xã Điền Hải đây là do thiết kế ban đầu UBND xã đã khắc phục đã thuê đơn vị tư vấn thiết kế bổ sung hạn mục điện, nước đến từng lô cụ thể cho người dân.

Tuy nhiên trong thời gian qua do tình hình thời tiết diễn biến không thuận lợi nên đơn vị thi công chưa hoàn thiện được. Trong thời gian tới UBND xã đốc thúc đơn vị thi công sớm hoàn thành cấp điện, nước cho người dân.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý ông/bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:04 24/11/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (81)
Phòng Cảnh sát Giao thông (63)
Công an tỉnh (61)
Sở Giao thông Vận tải (16)
UBND Thành phố Huế (8)
FPT Thừa Thiên Huế (8)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Phản ánh việc người có biểu hiện tâm thần đi xin tiền các quán xá bán hàng...
09:40 07/06/2022
Rà điện ở cầu gỗ Lim sông Hương Huế vào lúc 1h20 sáng 24/5/2022. Mong cơ...
17:01 24/05/2022
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Vào lúc 5h sáng ngày 14/5/2022 tại trước trường THCS Thuận An, đường Thai...
05:11 14/05/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Các loại dây điện, mạng và điện thoại giăng tứ tung, lộn xộn tại đường...
20:23 01/07/2022
Thực trạng vào tối thứ 6 ngày 01 tháng 07 năm 2022 gây ách tắc giao thông...
20:20 01/07/2022
Góc nhìn người con Huế: Xin kiến nghị các ban, ngành liên quan giải tỏa...
19:14 01/07/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 19035634
Đang truy cập: 11917
Zalo: 0941260505