Phản ánh, kiến nghị
Hiện nay kiệt 42 đường Thiên Thai gần nhà số 20, phường An Tây, thành phố Huế đồng hồ nước nằm ở giữa đường nên ảnh hưởng đến việc đi lại và gây nguy hiểm cho người dân đồng thời dễ làm hư hỏng đồng hồ nước. Đề nghị Công ty cấp nước di dời đồng hồ vào sát lề đường để không ảnh hưởng đến việc đi lại của người dân cũng như tránh làm hư hỏng đồng hồ nước.
Lượt xem: 1000
Ngày gửi: 14:04 17/11/2021
Hạn xử lý: 26/11/2021
Kết quả xử lý
Công ty cổ phần cấp nước Thừa Thiên Huế

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty cổ phần Cấp nước Thừa Thiên Huế đã kiểm tra và trả lời như sau:

Vị trí các đồng hồ nước ở kiệt 42 Thiên Thai, phường An Tây tại thời điểm thi công lắp đặt được tiến hành khảo sát, thỏa thuận vị trí phù hợp và tiến hành thi công đảm bảo các tiêu chuẩn kỹ thuật. Tuy nhiên, qua thời gian sử dụng địa bàn có mở rộng khu quy hoạch cũng như mở rộng đường kiệt nên các vị trí đồng hồ trở nên thiếu hợp lý với điều kiện địa hình mới.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, Công ty cổ phần Cấp nước Thừa Thiên Huế đã cho khảo sát hiện trạng, xác định các đồng hồ có vị trí chưa hợp lý và cho tiến hành di dời đến vị trí mới. Tuy nhiên do điều kiện thời tiết mưa, đường ngập nước nên một số đồng hồ chưa tiến hành di dời được, HueWACO sẽ tiến hành di dời các đồng hồ này vào thời gian sớm nhất khi điều kiện thời tiết thuận lợi.

Công ty CP Cấp nước Thừa Thiên Huế xin cám ơn mọi góp ý, phản ánh của quý Ông/Bà. Rất mong nhận được sự chia sẻ và đồng hành trong thời gian đến.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 16:14 29/11/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (137)
VTVcab tại Huế (38)
Phường Phú Bài (24)
FPT Thừa Thiên Huế (20)
Công an tỉnh (19)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Xã Vinh Xuân (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Xã Bình Tiến (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiệt 141 Trần Phú, phường Phước Vĩnh, TP Huế vứt rác bừa bãi, trong khi...
11:09 29/01/2022
Xe ô tô mang BKS 75A10991 thường hay đậu xe sai quy định ngay khúc cua...
10:26 29/01/2022
Vào lúc 9h00p ngày 29/01/2022 tại kiệt 60 Tuệ Tĩnh, phường Thuận Hoà, TP...
10:02 29/01/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 15264956
Đang truy cập: 3983
Zalo: 0941260505