Phản ánh, kiến nghị
Khu xóm điện nhà quá yếu có nhà không lên điện đo khi 180V có khi thấp hơn. Có nhà có điện có nhà không có điện làm ảnh hưởng đến rất nhiều thiết bị điện có nhà bị cháy cả tủ lạnh. Địa chỉ làng Sư Lỗ Thượng, xã Phú Hồ, huyện Phú Vang, tỉnh Thừa Thiên Huế. Kiến nghị Công ty Điện lực sớm khắc phục tình trạng này. Xin cảm ơn.
1/2
1
2
Lượt xem: 123
Ngày gửi: 18:57 11/11/2021
Hạn xử lý: 23/11/2021
Kết quả xử lý
Công ty Điện lực Thừa Thiên Huế

Kính chào quý Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Công ty Điện lực Hương Thủy đã kiểm tra và trả lời như sau:

Tại địa chỉ làng Sư Lỗ Thượng, xã Phú Hồ: Vị trí cấp điện cho Ông/Bà thuộc nhánh rẽ hạ thế của trạm biến áp Đông Di Tây.

Tại hiện trường, Điện lực đã tiến hành kiểm tra, đo điện áp tại vị trí công tơ cấp điện cho Ông/Bà đồng thời thực hiện các biện pháp kỹ thuật để cân lại các pha hạ thế thuộc nhánh rẽ nhằm đảm bảo cung cấp điện liên tục và ổn định cho quý Ông/Bà.

Sau khi đã thực hiện xong, điện áp đo được tại nhà khách hàng là 225V là đảm bảo điện áp đúng quy định. (Kèm hình ảnh đã xử lý đảm bảo điện áp đúng quy định).

Công ty chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

Ngày xử lý: 10:15 23/11/2021
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (104)
Công an tỉnh (48)
VTVcab tại Huế (31)
FPT Thừa Thiên Huế (30)
Phường Phú Bài (18)
UBND Thành phố Huế (18)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Phú Lộc (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Liên đoàn lao động tỉnh (100%)
Trường Đại học Y Dược (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Công ty cổ phần xe khách Phương Trang Futabuslines (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Thi công làm vỡ hệ thống nước tại quán cà phê ISLAN (đối diện cổng cấp...
18:51 24/08/2021
Cho tôi hỏi Internet công cộng đã cho mở lại chưa. Tôi thấy quán net Bằng...
19:22 18/07/2021
Mong quý cơ quan kiểm tra việc xây dựng hệ thống đường dây điện tại đường...
13:09 26/06/2021
Có đám cháy phía Tây trường Đại học Kinh tế Huế đường Hồ Đắc Di, An Cựu...
11:49 23/06/2021
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Quán Hotto tại 14 Đinh Tiên Hoàng để xe lấn chiếm lối đi bộ. Kính chuyển...
09:44 09/12/2021
Tôi xin phản ánh tình trạng đổ rác thải xây dựng (xà bần) tràn ra mặt đường...
09:29 09/12/2021
Cây to đỗ ra đường tại địa chỉ 147 Thiên Thai, TP Huế. Kính gửi cơ quan...
08:58 09/12/2021
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 11278704
Đang truy cập: 8040
Zalo: 0941260505