Kính chào Ông/Bà.
Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Sở Giao thông Vận tải tỉnh Thừa Thiên Huế kiểm tra và trả lời như sau:
Dự án nâng cấp, mở rộng Quốc lộ 49B được Bộ Giao thông Vận tải phê duyệt từ năm 2009 và đã hoàn thành thi công, bàn giao một số đoạn. Hiện nay đoạn thi công nâng cấp QL49B từ xã Vinh Hưng đến xã Vinh Mỹ qua cầu Bến Đò bị thiếu vốn nên chưa hoàn thành việc thi công một số hạng mục, dẫn đến mất An toàn giao thông trên tuyến đường. UBND tỉnh, Sở Giao thông Vận tải đã có nhiều văn bản báo cáo Bộ Giao thông Vận tải, Bộ Tài chính để tiếp tục bố trí vốn nhằm thi công hoàn thiện tuyến đường. Dự kiến đến hết năm 2020 sẽ thi công hoàn thành và bàn giao công trình.
Đối với kiến nghị của Ông/Bà về đề xuất lắp đặt hệ thống điện chiếu sáng; sau khi thi công hoàn thiện công trình, Sở Giao thông sẽ phối hợp với UBND huyện Phú Lộc kiến nghị với các cấp để lắp đặt.
Sở Giao thông Vận tải chân thành cảm ơn phản ánh của Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.