Kính chào Ông/Bà.
Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, UBND Thị xã Hương Trà đã chỉ đạo Ban Quản lý dự án Đầu tư xây dựng khu vực kiểm tra, xử lý, kết quả trả lời như sau:
- Hạng mục cấp điện sinh hoạt đã được nghiệm thu, bàn giao đấu nối vào mạng lưới do Điện lực Hương Trà quản lý vào ngày 20/6/2020.
- Hạng mục cấp nước đã thực hiện đấu nối, Chủ đầu tư đã yêu cầu đơn vị thi công là Công ty TNHH Tân Bảo Thành khẩn trương xử lý các thủ tục liên quan. Tuy nhiên, do còn vướng thủ tục thanh lý hợp đồng giữa đơn vị thi công với Công ty cổ phần cấp nước Thừa Thiên Huế nên đến nay vẫn chưa hoàn thành. Dự kiến ngày 15/7/2020 sẽ thực hiện xong các thủ tục nêu trên để Chủ đầu tư bàn giao cho Xí nghiệp cấp nước Hương Điền quản lý, vận hành khai thác.
UBND Thị xã chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.