Kính chào Ông/Bà.
Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Trung tâm Bảo tồn Di tích Cố đô Huế kiểm tra và trả lời như sau:
Đầu tiên, Trung tâm Bảo tồn Di tích Cố đô Huế trân trọng cảm ơn và tiếp thu góp ý của Ông/Bà về việc lắp đặt hệ thống đèn chiếu sáng năng lượng mặt trời và camera tại một số điểm thuộc kinh thành Huế.
Trong thời gian tới, cùng với việc chỉnh trang một số điểm tại thượng thành, các cổng Kinh thành, Trung tâm Bảo tồn Di tích cố đô Huế sẽ tiến hành lắp đặt hệ thống camera để thuận tiện trong việc quản lý, theo dõi an ninh tai địa bàn. Trước mắt, Trung tâm sẽ phối hợp với các cơ quan chức năng của thành phố Huế nhắc nhở các hộ dân không được trồng trọt, canh tác trên mặt thượng thành sau khi đã nhận đền bù.
Trung tâm Bảo tồn Di tích Cố đô Huế chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.