Kính chào Ông/Bà.
Về kiến nghị của quý Ông/Bà, Bảo hiểm xã hội tỉnh Thừa Thiên Huế trả lời như sau:
Thực hiện Kế hoạch số 2596/KH-BHXH ngày 19/7/2019 của Bảo hiểm xã hội Việt Nam thực hiện Quyết định số 856/QĐ-TTg ngày 10/7/2019 của Thủ tướng Chính phủ phê duyệt Đề án “Đổi mới, sắp xếp tổ chức bộ máy của Bảo hiểm xã hội Việt Nam theo hướng tinh gọn, hoạt động hiệu lực, hiệu quả”;
Ngày 21/12/2020, BHXH tỉnh đã có thông báo số 1390/TB-BHXH về việc sắp xếp lại cơ cấu tổ chức thuộc Bảo hiểm xã hội tỉnh Thừa Thiên Huế. Qua đó, thực hiện việc sáp nhập, chuyển giao chức năng, nhiệm vụ của Bảo hiểm xã hội thành phố Huế về Bảo hiểm xã hội tỉnh Thừa Thiên Huế thực hiện kể từ ngày 01/01/2020. Để tạo thuận lợi tốt nhất cho các tổ chức, cá nhân trong liên hệ công tác, Bảo hiểm xã hội tỉnh Thừa Thiên Huế vẫn tiến hành giao dịch đồng thời tại 02 địa chỉ: Số 02 Lê Hồng Phong và số 01 Nguyễn Lương Bằng, thành phố Huế, tỉnh Thừa Thiên Huế.
Thời gian vừa qua, đặc biệt trong khoảng thời gian trước, trong và sau dịch Covid-19, lượng giao dịch của các tổ chức và cá nhân trên địa bàn tỉnh tăng đột biến tại 02 cơ sở nói trên. Trước tình hình đó, Bảo hiểm xã hội tỉnh đã tính đến phương án lắp đặt máy lấy số tự động để phục vụ cho đối tượng đến giao dịch được thuận lợi, đến nay đang hoàn chỉnh thủ tục mua sắm và dự kiến đưa vào sử dụng vào tháng 7/2020.
Bảo hiểm xã hội tỉnh kính thông báo đến cá nhân, tổ chức đến giao dịch được biết, đồng thời cám ơn sự đóng góp ý kiến và mong tiếp nhận được sự quan tâm của quý Ông/Bà trong thời gian đến.
Trân trọng.