Kính chào Ông/Bà.
Vấn đề Ông/Bà phản ánh, Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế và UBND phường Thủy Biều kiểm tra và trả lời như sau:
1. Phòng Quản lý đô thị thành phố:
Hiện nay, dự án đèn chiếu sáng các đường kiệt thành phố năm 2020 đã được UBND thành phố phê duyệt và đang triển khai thực hiện. Liên quan đến nội dung kiến nghị đèn chiếu sáng tại kiệt 5 Long Thọ, Phòng Quản lý đô thị sẽ đề xuất UBND thành phố giao Công ty Cổ phần Môi trường và Công trình Đô thị Huế khảo sát, xem xét đưa vào dự án điện chiếu sáng các đường kiệt thành phố năm 2021.
2. UBND phường Thủy Biều:
UBND phường Thủy Biều xin tiếp thu ý kiến phản ánh của bà con nhân dân kiệt 5 đường Long Thọ. UBND phường sẽ chỉ đạo công an phường thường xuyên tuần tra, phát hiện và xử lý tình trạng vi phạm an ninh trật tự và tiêm chích ma túy tại địa điểm này.
Chân thành cám ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.
Trân trọng.