Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi Ban Lãnh đạo tỉnh Thừa Thiên Huế.
Kính gửi Chủ tịch tỉnh Thừa Thiên Huế.
Kính gửi Giám đốc công an tỉnh Thừa Thiên Huế.
Kính gửi Giám đốc y tế tỉnh Thừa Thiên Huế.
Xin chào tôi là tài xế lái xe tải xin cho tôi ý kiến tại trạm khai báo Lăng Cô (chốt số 6) tình trạng kẹt xe mấy cây số chờ test covid. Trong khi khai báo y tế chỉ tốn có hơn 20 phút còn test nhanh thì mấy tiếng đồng hồ, mà số người trong y tế test chỉ có một người, khi nghỉ trưa lại không có người thay ca. Xin hỏi tình trạng này xin phép gửi lãnh đạo tỉnh Thừa Thiên Huế xem xét giải quyết sớm để người dân đi lại thuận tiện. Tôi xin cảm ơn
1/2
1
2
Lượt xem: 781
Ngày gửi: 13:32 16/07/2021
Hạn xử lý: 28/07/2021
Kết quả xử lý
UBND huyện Phú Lộc

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề Ông/Bà phản ánh, UBND huyện Phú Lộc đã chỉ đạo Trung tâm Y tế huyện khẩn trương kiểm tra, giải quyết; kết quả như sau:

Qua kiểm tra, nắm bắt tình hình làm việc tại thời điểm xảy ra tình trạng kẹt xe nêu trên là do nguyên nhân khách quan như sau:

1. Ngày 20/7/2021 tại chốt số 6 triển khai lấy mẫu làm test kháng nguyên sử dụng test COVID-19 Ag hãng Fujirebio công ty trang thiết bị y tế Ngọc Minh cho kết quả sau 35 phút nên thời gian chờ đợi lâu hơn so với các loại test khác chỉ 20 phút.

2. Theo phản ánh chỉ có 01 cán bộ y tế lấy mẫu là do thời điểm giao ca, đi nhận test do thiếu đột xuất, nên cán bộ chưa kịp vào vị trí.

Đơn vị sẽ điều động tăng cường thêm cán bộ vào những lúc cao điểm, để tránh tình trạng trên xảy ra.

UBND huyện chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng!

 

File đính kèm:
Ngày xử lý: 16:53 02/08/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
kẹt xe cũng đúng thôi.. thông cảm cho nhà nước trong giai đoạn khó khăn này thì hay hơn
CDTC (1) - 20:20 02/08/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (71)
Công an tỉnh (14)
Sở Giao thông Vận tải (13)
Truyền Hình Cáp SCTV Huế (12)
FPT Thừa Thiên Huế (10)
Phường Phú Bài (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Ban thi đua - Khen thưởng (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Người dân tại thôn Đông Xuyên, xã Quảng An, huyện Quảng Điền, tỉnh Thừa...
12:11 10/05/2022
Phát hiện có quả đạn nằm ngay đoạn công viên Bến Me, giữa đoạn cầu cong...
07:53 26/04/2022
Kính của 2 tủ bán nước giải khát tự động trên đường đi bộ công viên 3/2,...
06:30 26/04/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 14 giờ 25 phút ngày 25/05/2022, trên đoạn đường cánh đồng Thanh...
15:21 25/05/2022
Vào lúc 10 giờ 58 phút ngày 19/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75G119422...
15:20 25/05/2022
Vào lúc 10 giờ 58 phút ngày 19/05/2022, mô tô mang biển kiểm soát 75D103504...
15:12 25/05/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18161050
Đang truy cập: 3053
Zalo: 0941260505