Phản ánh, kiến nghị
Địa điểm chợ Trường An, thành phố Huế có nhiều cá nhân và tiểu thương bán tại chợ không đeo khẩu trang và không có tinh thần chống dịch. Đề nghị cơ quan các ban ngành chức năng giải quyết.
1/2
1
2
Lượt xem: 373
Ngày gửi: 18:18 13/07/2021
Hạn xử lý: 23/07/2021
Kết quả xử lý
Phường Trường An

Kính chào Ông/Bà.

Sau khi nhận được phản ánh của quý Ông/Bà, UBND phường Trường An kiểm tra và trả lời như sau:

Công tác phòng chống dịch Covid 19 là việc làm thường xuyên của địa phương. UBND phường đã thành lập tổ kiểm tra xử lý vi phạm quy định phòng chống dịch bệnh Covid 19. Thường xuyên kiểm tra, nhắc nhở các cơ sở kinh doanh, dịch vụ nơi công cộng cũng như tiểu thương ở chợ phải nghiêm chỉnh chấp hành công tác phòng chống dịch. Giao trách nhiệm cho Ban quản lý Chợ Trường An phải thực hiện nghiêm công tác phòng, chống dịch theo quy định, không được chủ quan, lơ là. Thường xuyên thực hiện tuyên truyền trên hệ thống loa, hướng dẫn người dân và tiểu thương quét mã QR, kê khai thông tin, đo thân nhiệt trước khi vào chợ để đảm bảo tuyệt đối an toàn phòng, chống dịch.

UBND phường sẽ tiếp tục tăng cường chỉ đạo lực lượng kiểm tra, lập biên bản xử phạt những trường hợp không chấp hành công tác phòng, chống dịch.

UBND phường chân thành cảm ơn phản ánh kịp thời của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.         

Ngày xử lý: 11:26 02/08/2021
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
chợ nào cũng có cả
CDTC (1) - 12:02 02/08/2021
rua ma co người ko co y thuc trách nhiệm va nói ngu do ban
CDTC (3) - 09:55 23/08/2021
thì mi đừng tới mua rảnh quá ăn k có việc chi làm
CDTC (2) - 16:55 02/08/2021
my nói nhu vậy thi con người ko có y thuc ah.im miệng me cho rồi
CDTC (3) - 20:59 02/08/2021
Hiện nay tình trạng các tiểu thương kg mang khẩu trang rất phổ biến. Đề nghị cơ quan cn kiểm tra và có chế tài xử lý để bà con có ý thức hơn.
CDTC (4) - 08:09 03/08/2021
Ở Trường An tình hình buôn bán, lấn chiếm lòng lề đường là thường xuyên xảy ra.
CDTC (4) - 08:11 03/08/2021
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Viettel Thừa Thiên Huế (70)
Công an tỉnh (59)
FPT Thừa Thiên Huế (19)
Sở Giao thông Vận tải (11)
Truyền Hình Cáp SCTV Huế (11)
Phường Phú Bài (9)
Tỷ lệ không hài lòng
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
BQL dự án Phát triển nông thôn tổng hợp các tỉnh miền Trung - Khoản vay bổ sung tỉnh Thừa Thiên Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Công ty TNHH Một thành viên lữ hành Hương Giang (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Rải vàng mã xuống sông gây mất mỹ quan và ô nhiễm môi trường nghiêm trọng....
15:57 14/05/2022
Người dân tại thôn Đông Xuyên, xã Quảng An, huyện Quảng Điền, tỉnh Thừa...
12:11 10/05/2022
Phát hiện có quả đạn nằm ngay đoạn công viên Bến Me, giữa đoạn cầu cong...
07:53 26/04/2022
Kính của 2 tủ bán nước giải khát tự động trên đường đi bộ công viên 3/2,...
06:30 26/04/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Xin được hỏi thắc mắc của khu 69 hộ dân trục đường 49B thuộc địa bàn phường...
15:33 24/05/2022
Mặc dù đã lên Phường nhưng con đường mà người dân chúng tôi đang sinh sống...
15:21 24/05/2022
Trụ điện đã được chôn từ cuối năm ngoái nhưng đến nay vẫn chưa có điện...
14:58 24/05/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 18140952
Đang truy cập: 165
Zalo: 0941260505