Phản ánh, kiến nghị
Người dân tự ý thuê xe xúc đất ruộng lên đắp nền tại nhà ông Trần Nhơn Đầu, tổ dân phố Đức Lam Trung, ngay sau cây xăng Phú Đa, thị trấn Phú Đa, huyện Phú Vang. Kính đề nghị cơ quan chức năng can thiệp.
1/3
1
2
3
Lượt xem: 27
Ngày gửi: 14:21 02/08/2022
Hạn xử lý: 11/08/2022
Kết quả xử lý
Thị trấn Phú Đa

Kính chào Ông/Bà.

Vấn đề phản ánh của Ông/Bà, UBND thị trấn Phú Đa đã kiểm tra và xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, UBND thị trấn Phú Đa kiểm tra, xác minh và làm việc tại vị trí Ông/Bà phản ánh. Qua kiểm tra, xác minh tại nhà ông Trần Nhơn Đầu, TDP Đức Lam Trung, thị trấn Phú Đa có sử dụng xe xúc để bóc đất đổ vào khu vực gần nhà của ông Đầu.

UBND thị trấn xác minh, về nguồn gốc đất đai khu vực ông Đầu xúc đất một phần diện tích đất thuộc đất được cấp theo giấy chứng nhận quyền sử dụng đất tại thửa đất số 573.1, tờ bản đồ 07, diện tích 1.351,0 m2. Trong đó đất ở: 400 m2, đất nông nghiệp 951 m2. (theo bản đồ địa chính năm 2007 và chỉnh lý năm 2014 thuộc thửa đất số 63, tờ bản đồ 63, diện tích 1.467,1 m2, loại đất ở) và một phần diện tích đất tại thửa số 62, tờ bản đồ 63 mà ông Đầu đang sản xuất trồng lúa 01 vụ. Mục đích ông Đầu thuê xe xúc đất nâng cao phần diện tích trong vườn để trồng cây ăn quả tránh ngập lụt trong thời gian mưa lũ.

Ông Đầu nhận thấy, việc xúc đất phần diện tích đất đang trồng lúa sai với quy định và tự hoàn trả lại theo hiện trạng ban đầu phần diện tích nằm ngoài giấy chứng nhận Quyền sử dụng đất của ông trong thời gian 5 ngày kể từ ngày lập biên bản làm việc. (Hình ảnh kèm theo).

Chân thành cám ơn phản ánh của Ông/Bà và mong tiếp tục nhận phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

File đính kèm:
1/5
1
2
3
4
5
Ngày xử lý: 07:57 12/08/2022
Bạn đánh giá như thế nào về kết quả xử lý?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
(100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Kiến nghị làm nắp đậy che lại mương thoát nước trong hẻm 4 kiệt 187 Nguyễn...
11:23 01/10/2022
Đề nghị thu hồi cột điện cũ tại kiệt 10 tổ dân phố An Lưu, phường Hương...
11:23 01/10/2022
Đề nghị cơ quan liên quan sửa chữa lại vị trí bị hư tại cầu Bán Nguyệt...
11:20 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21820787
Đang truy cập: 3752
Zalo: 0941260505