Phản ánh, kiến nghị
Kính gửi cơ quan chức năng. Hiện nay việc lấy hàng tại kho hàng của Cảng Hàng không Quốc tế Phú Bài thì xe ô tô được phép vào tận kho hàng. Còn xe máy thì để tại nhà xe việc này cũng có chút bất tiện cho người dân, vì phải đi vào xa và khi đẩy hàng hoá về nhà xe cắt ngang qua đường ô tô chạy nên cũng có phần nguy hiểm. Vậy kính mong Ban lãnh đạo Cảng HKQT Phú Bài xem xét phân luồng và tạo điều kiện cho người dân đi xe máy được phép vào lấy hàng tại kho. Xin cám ơn.
Lượt xem: 39
Ngày gửi: 13:22 25/07/2022
Hạn xử lý: 04/08/2022
Kết quả xử lý
Cảng Hàng không Quốc tế Phú Bài

Kính gửi: Quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, Cảng Hàng không Quốc tế Phú Bài xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Cảng Hàng không Quốc tế Phú Bài cũng như tất cả các Cảng Hàng không của Việt Nam đã được thiết kế Hệ thống sân đỗ ô tô đảm bảo tuân thủ Luật Giao thông đường bộ; có hệ thống biển báo, biển chỉ dẫn giao thông, sơn kẻ đường theo Quy chuẩn kỹ thuật quốc gia về báo hiệu đường bộ QCVN 41:2019/BGTVT; đảm bảo xe vào/ra sân đỗ an toàn, không ùn tắc giao thông.

Căn cứ Điều 9 Luật giao thông đường bộ số 23/20008/QH13 ngày 13/11/2008, quy định quy tắc khi tham gia giao thông đường bộ như sau: Người tham gia giao thông phải đi bên phải theo chiều đi của mình, đi đúng làn đường, phần đường quy định và phải chấp hành hệ thống báo hiệu đường bộ.

Việc kiến nghị của quý Ông/Bà là được đi ngược chiều vào kho hàng hóa là cho phép vi phạm Luật giao thông đường bộ, điều này là trái quy định của Pháp luật. Do đó, Cảng Hàng không Quốc tế Phú Bài không đồng tình với ý kiến của quý Ông/Bà.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 14:36 26/07/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (206)
Công an huyện Quảng Điền (164)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Công an Thành phố Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trung tâm Văn hóa – Thông tin và Thể thao thành phố Huế (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16 giờ 26 phút, ngày 04/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H140248...
11:27 10/08/2022
Đoạn đường Phùng Hưng, trước kiệt 58 Phùng Hưng, phường Đông Ba,TP Huế,...
11:25 10/08/2022
Vào lúc 07 giờ 49 phút, ngày 07/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G146020...
11:25 10/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20034626
Đang truy cập: 8053
Zalo: 0941260505