Phản ánh, kiến nghị
Họng nước chữa cháy tại vị trí 70 đường Ngự Bình, phường An Cựu, TP Huế nằm trong khuôn viên nhà bị rào kín Công an PCCC không thể nào tìm thấy và khi tìm thấy cũng không thể lấy nước được. Vị trí trào kín này nằm trong khu vực nhà ông Thành đã bị rào lại từ năm 2021 tới nay được bỏ các chậu cây và vật dụng che khuất. Hình ảnh H1, H2 chụp vào 2021 và hình H4, H5 chụp vào ngày 24/7/2022. Kính mong cơ quan chức năng kiểm tra, xử lý để khi có cháy xảy ra thì có nước kịp thời chữa cháy. Xin cảm ơn
1/4
1
2
3
4
Lượt xem: 64
Ngày gửi: 09:48 24/07/2022
Hạn xử lý: 03/08/2022
Kết quả xử lý
Phường An Cựu

Kính gửi: Quý Ông/Bà

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND phường An Cựu xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Khu vực họng nước chữa cháy đầu kiệt 68 Ngự Bình, trước đây là nơi đổ rác, được hộ gia đình ông Thành dọn dẹp, để các chậu cây cảnh, rào lại để giảm thiểu việc đổ rác thải gây ô nhiễm môi trường và tránh hư hại đến họng nước tại đây.

Hàng năm, Cảnh sát phòng cháy và chữa cháy đã thường xuyên kiểm tra họng nước chữa cháy tại đây; Qua kiểm tra, họng nước hoạt động tốt và hộ ông Thành đã phối hợp trong việc bảo quản, để sử dụng họng nước phục vụ công tác phòng cháy chữa cháy.

Thời gian tới, UBND phường sẽ tiến hành làm việc với Ban quản lý đường bộ để bàn biện pháp sử dụng, quản lý cho phù hợp, để tránh tình trạng đổ rác thải ảnh hưởng đến vệ sinh môi trường và họng nước tại đây.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng./.

Ngày xử lý: 09:08 03/08/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (206)
Công an huyện Quảng Điền (164)
Viettel Thừa Thiên Huế (11)
Phòng Quản lý đô thị thành phố Huế (5)
FPT Thừa Thiên Huế (3)
Công an Thành phố Huế (3)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Trung tâm Phát triển quỹ đất huyện Phú Vang (100%)
Chi Cục thuế Thành phố Huế (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Đề nghị cơ quan chức năng kiểm tra địa chỉ kinh doanh này. Công khai bán...
19:03 09/07/2022
Trung tâm Daisy Beauty Clinic có bảng hiệu là cơ sở spa, chưa được cấp...
15:57 07/07/2022
Có bên nào đó đang rải truyền đơn Pháp luân công trước Đại nội Huế. Video...
11:42 27/06/2022
Các thanh niên hàng ngày tụ tập hút hít, say xỉn tại chân cầu An Cựu, phía...
10:19 23/06/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Vào lúc 16 giờ 26 phút, ngày 04/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75H140248...
11:27 10/08/2022
Đoạn đường Phùng Hưng, trước kiệt 58 Phùng Hưng, phường Đông Ba,TP Huế,...
11:25 10/08/2022
Vào lúc 07 giờ 49 phút, ngày 07/08/2022 Xe máy mang biển kiểm soát 75G146020...
11:25 10/08/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 20034396
Đang truy cập: 7910
Zalo: 0941260505