Phản ánh, kiến nghị
Xin kiến nghị các cơ quan chức năng trả lời cho nhân dân xã Phú Lương 2 được rõ: Vào thời điểm cuối vụ đông xuân 2021-2022 tức ngày 31/3/2022 đến 4/4/2022 xảy ra một đợt mưa lũ trái mùa gây ngập úng nặng một số diện tích lớn trên toàn tỉnh Thừa Thiên Huế, qua rà soát Uỷ ban tỉnh có phân bổ hỗ trợ giống lúa để bà con nông dân tái sản xuất và tôi nhìn thấy các địa phương khác cấp phát kịp thời cho nông dân tái sản xuất nhưng riêng hợp tác xã nông nghiệp Phú Lương 2, xã Phú Lương, huyện Phú Vang thì chưa cấp phát. Vậy số lượng giống đó ở đâu và buộc bà con nông dân phải tự mua giống để tái sản xuất. Vậy kiến nghị các cơ quan có thẩm quyền xem xét và trả lời. Video quay vào ngày 04/04/2022 và hình ảnh chụp ngày 31/07/2022.
1/2
1
2
Lượt xem: 45
Ngày gửi: 14:44 31/07/2022
Hạn xử lý: 10/08/2022
Kết quả xử lý
Xã Phú Lương

Kính gửi quý Ông/Bà.

Vấn đề quý Ông/Bà phản ánh, UBND xã Phú Lương xin thông báo kết quả xử lý như sau:

Sau khi nhận được phản ánh, UBND xã đã chỉ đạo công chức địa chính phụ trách Nông nghiệp kiểm tra thực tế và đã làm việc với Hợp tác xã nông nghiệp Phú Lương 2 về việc phát lúa giống được UBND tỉnh hỗ trợ cho bà con nông dân bị ảnh hưởng đợt thiên tai vụ Đông Xuân năm 2021-2022. Hợp tác xã nông nghiệp Phú Lương 2 đã phát cho người dân nhận trước vụ Hè thu năm 2022.

Chân thành cảm ơn phản ánh của quý Ông/Bà và mong tiếp tục nhận được những phản ánh trong thời gian tới.

Trân trọng.

 

Ngày xử lý: 14:29 08/08/2022
Kết quả xử lý đã được đánh giá?
Tương tác
STTĐính kèm hình ảnh, video
1
cụm dân cư đông b chưa nhận đc gì cả
CDTC (1) - 13:57 09/08/2022
ở cụm dân cư Đông B, có một số hộ dân diện tích ít nên không về Hợp tác xã nông nghiệp Phú Lương 2 để nhận. Số giống đó Hợp tác xã thu hồi trả lại cho công ty, sau này các hộ dân này đăng ký giống làm vụ Hè thu thì Công ty và Hợp tác xã nông nghiệp trừ tiền lại vào số giống đã đăng ký gieo sạ vụ Hè thu.
Xã Phú Lương - 14:03 09/08/2022
Nhặt một cọng rác, bạn đã làm cho Huế sạch hơn!
Hãy cùng chung tay, tương tác, bằng cách tải ứng dụng Hue-S:
Thông báo
Công khai vi phạm
Thời gian qua, trong quá trình thực tiễn triển khai phản ánh hiện trường đã xuất hiện những bất cập từ công tác xử lý. Nhằm nâng cao hiệu quả trong thời gian tới, UBND tỉnh chỉ đạo công khai các vấn đề vi phạm qua đó để tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức chấp hành giao thông của người dân. Bên cạnh đó, những vi phạm đã được tiếp nhận nhưng do chưa có sự phối...
Thống kê kết quả xử lý
Thống kê mức độ hài lòng
Đơn vị xử lý trễ hạn
Công an tỉnh (298)
Phòng Cảnh sát Giao thông (88)
Công an Thành phố Huế (41)
(17)
(10)
(9)
Tỷ lệ không hài lòng
Văn phòng Đăng ký đất đai huyện Quảng Điền (100%)
Sở Tài nguyên và Môi trường (100%)
Văn phòng Đăng ký đất đai (Sở Tài nguyên và Môi trường) (100%)
Trạm vận tải đường sắt Huế (100%)
Phòng Văn hóa và Thông tin huyện Phú Vang (100%)
Phòng Y tế thành phố Huế (100%)
Phản ánh tiêu biểu
Cơ Sở spa MyLan Spa của bà Trần Thị Hằng My tiếp tục quảng cáo phẫu thuật...
08:53 13/09/2022
Tại đầu kiệt 30 Lịch Đợi, phường Phường Đúc xuất hiện nhiều con nghiện...
11:22 02/09/2022
Cột nước cứu hỏa tại 216 Lý Nam Đế, phường Hương Long bị vỡ, cần xử lý...
22:21 29/08/2022
Vào lúc 13h55 ngày 22/8/2022 ngay đoạn sông đối diện nhà vườn An Hiên,...
13:58 22/08/2022
PHẢN ÁNH ĐANG XỬ LÝ
Khoảng trống để thoát nước xuống sông tại kiệt 208 Phan Chu Trinh, phường...
20:34 01/10/2022
Vào khoảng 5h30 tại kiệt 27 Nguyễn Công Trứ, phường Phú Hội buôn bán lấn...
20:08 01/10/2022
Cây xanh đổ nhánh trên mái nhà gây nguy hiểm mỗi khi mưa bão tại 39A Nguyễn...
18:33 01/10/2022
Dân hỏi cơ quan chức năng trả lời
Giải trình ý kiến cử tri
Lấy ý kiến dự thảo văn bản pháp luật
Thống kê truy cập
Tổng truy cập: 21839293
Đang truy cập: 12497
Zalo: 0941260505